JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIKONGE
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45382 SIKONGE - TABORA

Unapojibu tafadhali taja:
Kumb.Na.HWS/M.30/44/38 17/07/2024

TANGAZO LA NAFASI ZA KAZI

Mkurugenzi amepata kibali kipya cha ajira kwa ikama ya mwaka 2023/2024 chenye Kumb. Na.
FA. 97/288/01/09 cha tarehe 25.06.2024 kutoka kwa Katibu Mkuu, Ofisi ya Rais, Menejimenti ya
Utumishi wa Umma na Utawala Bora. Kufuatia kibali hicho Mkurugenzi wa halmashauri ya Wilaya
ya Sikonge anakaribisha maombi kwa watanzania wenye sifa za kujaza nafasi za kazi zifuatazo -

1.2 MTENDAJI WA KIJIJI lIl - NAFASI (20)

1.2.1 MAJUKUMU YA KAZI
i.

iii.

Vi,

Vii.
viil.
iX.
X.
Xi.
Xii.

Kuwa Afisa masuhuli na Mtendaji Mkuu wa Serikali ya Kijiji
Kusimamia Ulinzi na Usalama wa raia na mali zao, kuwa mlinzi wa amani na

Kutafsiri na kusimamia Sera, Sheria na Taratibu

Kuandaa taarifa za utekelezaji wa kazi katika eneo la kazi na kuhamasisha
wananchi katika kuandaa na kutekeleza mikakati ya kuondoa njaa, umaskinina
kuongeza uzalishaji mali

Kupokea, kusikiliza na kutatua malalamiko na migogoro ya wananchi
Atawajibika kwa Mtendaji wa Kata

1.2.2 SIFA ZA MWOMBAJI
Kuajiriwa mwenye elimu ya kidato cha nne/sita aliyehitimu mafunzo ya Astashahada/Cheti

(NTA LEVEL 5) katika mojawapo ya fani zifuatazo: Utawala, Sheria, Elimu ya Jamii, Usimamizi
wa Fedha, Maendeleo ya Jamii na Sayansi ya jamii kutoka chuo cha Serikali za Mitaa au chuo
chochote kinachotambuliwa na Serikali.
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1.2.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali — TGS B.

2.0MSAIDIZI WA KUMBUKUMBU DARAJA II - NAFASI (05)

2.1.1 MAJUKUMU YA KAZI
i.  Kuorodhesha barua zinazoingia masijala kwenye Regista (Incomming

Correspondence Register)
ii. Kuorodhesha barua zinazotoka nje ya Taasisi (Outgoing CorrespondenceRegister)

lii. Kusambaza majalada kwa watendaji (Action Officers)

iv. Kupokea majalada yanayorudi masijala kutoka kwa watendaji

v. Kutafuta kumbukumbu/Nyaraka au majalada yanayohitajika na watendaji

vi. Kurudisha majalada kwenye shubaka/kabati la majalada (Racks/Filling Cabinets) au

Mahali Pengine yanapohifadhiwa.
vii. Kufuatilia mzunguko wa majalada ndani na nje ya Taasisi (File tracking)
viii. Kutekeleza kazi zote atakazopangiwa na msimamizi wa kazi

2.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI
Awe na Elimu ya kidato cha Nne (Form 1V) au cha Sita (Form VI) aliyehitimu mafunzo ya

Stashahada/Diploma (NTA Level 6) katika fani ya masjala kutoka katika vyuo
vinavyotambuliwa na Serikali.

2.1.3 NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali — TGS C

3.0 MWANDISHI MWENDESHA OFISI DARAJA LA Il NAFASI NNE (4)

3.1.1 MAJUKUMU YA KAZI
i. Kuchapa barua, taarifa na nyaraka za kawaida na za siri

ii. Kupokea Wageni na kuwasaili shida zao, na kuwaelekeza sehemu wanapoweza
kushughulikiwa.

iii.  Kutunza taarifa za kumbukumbuka za matukio, miadi, wageni, tarehe za vikao, safari
za Mkuu wake na ratiba ya kazi zingine

iv.  Kutafuta majalada na nyaraka zinazohitajika katika utekelezaji wa majukumu ya kazi

v. Kupokea majalada na kusambaza kwa Maofisa walio katika Idara/ Kitengo/
sehemu husika

vi. Kukusanya, kutunza na kuyarejesha majalada na nyaraka sehemu zinazohusika

vii. Kupanga dondoo na kufanya maandalizi ya vikao mbalimbali

viii. Kuandaa orodha ya mahitaji ya vifaa vya Ofisi

3.1.2 SIFA ZA MWOMBAJI
Mwombaiji anatakiwa awe na Elimu ya kidato cha Nne au Sita wenye Stashahada (Diploma)

ya Uhazili au Cheti cha NTA level 6 ya Uhazili. Aidha, wawe wamefaulu somo la Hatimkato
ya Kiswahili na Kiingereza maneno 100 kwa dakika moja na kupata progamu za kompyuta
za Ofisi kama vile; Word Excel, Powerpoint Internet, E-mail na Publisher kutoka Chuo
chochote kinachotambuliwa na Serikali.

3.1.3 MSHAHARA
Kwa kuzingatia ngazi za mishahara ya Serikali yaani TGS C.
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4.0 DEREVA DARAJA LA Il NAFASI (05)

4.1.1 MAJUKUMU YA KAZI
I. Kukagua gari kabla na baada ya safari ili kubaini hali ya usalama wa gari,

ii. Kuwapeleka Watumishi maeneo mbalimbali kwenye safari za kikazi,
ii. ~Kufanya matengenezo madogo madogo ya gari,
iv. Kutunza na kuandika daftari la safari “log book” kwa safari zote,
v. Kukusanya na kusambaza nyaraka mbalimbali
vi. Kufanya usafi wa Gari,
vii. Kufanya kazi nyingine kadri atakavyoelekezwa na Msimamizi wake.

4.1.2. SIFAZA MWOMBAJI

Awe amehitimu kidato cha nne (IV) na kupata Cheti cha Mtihani wa Kidato cha Nne (IV).
Awe na leseni daraja ‘C’ au “E” ya uendeshaji pamoja na uzoefu wa kuendesha magari kwa
muda usiopungua mwaka mmoja (1) bila kusababisha ajali, Awe amehudhuria

mafunzo ya msingi ya Uendeshaji Magari (Basic Driving Course) yanayotolewa na chuo
cha Mafunzo ya Ufundi Stadi (VETA) au Chuo kingine kinachotambuliwa na Serikali.

4.1.3. NGAZI YA MSHAHARA
Kwa kuzingatia Ngazi ya Mshahara ni TGS B

MASHARTI YA JUMLA
I. Waombaji wote wawe ni Raia wa Tanzania na wenye umri wa kuanzia miaka 18 na

usiozidi miaka 45 isipokuwa kwa wale tu walioko kazini serikalini;

ii. Waombaji wote waambatishe cheti cha kuzaliwa kilichothibitishwa na
Mwanasheria/Wakili.

ii. Waombaji ambao tayari ni watumishi wa Umma na wamejipatia sifa za kuingilia katika
kada tofauti na walizonazo, wapitishe barua zao za maombi ya nafasi za kazi kwa
waajiri wao na Waajiri wajiridhishe ipasavyo.

iv. Waombaji waambatanishe maelezo binafsi yanayojitosheleza (Detailed C.V) yenye
anuwani na namba za simu za kuaminika pamoja na majina ya wadhamini (referees)
watatu wa kuaminika.

v. Maombi yote yaambatane na vyeti vya taaluma, maelezo, nakala za vyeti
vilivyothibitishwa na Mwanasheria/\WWakili ambavyo ni vyeti vya kuzaliwa, Kidato cha
Nne, Kidato cha Sita kwa wale waliofikia kiwango hicho, na vyeti vya kuhitimumafunzo
mbalimbali kwa kuzingatia sifa za kazi husika.

vi. Testmonials”, “Provisional Results”, “Statement of results”, hati za matokeo ya
kidato cha nne na sita (FORM IV AND FORM VI RESULTS SLIPS)
HAVITAKUBALIWA
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vii. Waombaiji waliosoma nje ya Tanzania wahakikishe vyeti vyao vimehakikiwa na
kuidhinishwa na Mamlaka husika (TCU, NECTA na NACTE).

viii. Waombaji waliostaafishwa katika Utumishi wa Umma hawaruhusiwi kuomba
isipokuwa kama wana kibali cha Katibu Mkuu Kiongozi.

ix. Waombaiji kazi ambao tayari ni waajiriwa katika nafasi za kuingilia walioko katika
Utumishi wa Umma wasiombe na wanatakiwa kuzingatia maelekezo yaliyo katika
Waraka Na. CCA. 45/257/01/D/140 wa tarehe 30 Novemba, 2010.

x. Waombaji watakaowasilisha taarifa na sifa za kughushi watachukuliwa hatua za
Kisheria.

xi. Mwisho wa kutuma maombi ni tarehe 30 Julai, 2024.

MUHIMU: Kumbuka kuambatisha barua yako ya maombi ya kazi iliyosainiwapamoja

na vyeti vya elimu, Anuani ya barua hiyo ielekezwe kwa;

MKURUGENZI MTENDAJI (W),
S.L.P70
SIKONGE
Maombi yote yatumwe kwenye mfumo wa kielectroniki wa Ajira (Recruitment Portal)kupitia
anuani ifuatayo; https.//portal.ajira.go.tz// (Anuani hii pia inapatikana kwenye tovuti ya Sekretarieti

ya Ajira kwa kuingia sehemu iliyoandikwa ‘Recruitment Portal’

Limetolewa na:-

Qoo

Selemani M. Pandawe
Mkurugenzi Mtendaji (W)
SIKONGE

MRUORUGENZ! MTENDAJ!
‘WILAYA= SIKONGE.
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