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RAIS SAMIA AFUNGUA BARABARA YA 
TABORA-KOGA-MPANDA(KM 342.9)

ANa.Anna Kapama
18.5.2022

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanza-
nia Mhe.Samia Suluhu Hassan amefun-
gua Barabara yaTabora-Koga-Mpanda 
yenye urefu wa Kilomita 342.9 inayoun-
ganisha Mkoa wa Tabora na Katavi na 
Kuzungumza na wananchi wa Sikonge.

Rais Samia amewasisitiza wananchi kutun-
za miundombinu ya Barabara kwa kuwa 
Serikali  inatumia gharama kubwa kwa 
manufaa ya wananchi huku akiagiza Jeshi 
la Polisi kuwawajibisha wote watakao-
bainika kuharibu miundombinu hiyo.

“Niombe sana Ndugu zangu kutun-
za miundombinu kwa manufaa yenu 
wenyewe, mnapoharibu mnajiharib-
ia wenyewe..lakini pia wananchi toeni 
taarifa ili washughulikiwe wanaofan-
ya uhalifu” Mhe.Samia Suluhu Hassan.

Akitoa taarifa ya ujenzi wa Baraba-
ra hiyo, Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi 
Mhe.Prof.Makame Mbarawa amesema 
Barabara hiyo imegharimu Tsh. Bilioni 

473.879 huku akitaja manufaa ya Barabara 
hiyo kuwa ni pamoja na kuleta manufaa kwa 
Mikoa husika kwani kutaimarisha Biashara 
katika Mkoa wa Tabora na Katavi, kiungan-
ishi kikuu Cha bandari ya Dar es salaam na 
Nchi jirani ya Kongo,,kurahisisha uende-
shaji wa Shughuli za kiuchumi ikiwemo Bi-
ashara na Kilimo sambamba na kuimarisha 
Uhusiano wa Kiuchumi na Mataifa jirani .
Barabara hiyo ya Tabora-Koga-Mpan-
da imejengwa na Serikali ikishirikiana 
na Benki ya Maendeleo Afrika (AFDB) 
na imekamilika kwa asilimia 100%.

Kwa Upande wao wananchi wa Wilaya ya 
Sikonge wameipongeza Serikali ya awamu 
ya Sita inayoongozwa na Mhe.Samia Suluhu 
Hassan kwa kuendelea kutekeleza kwa vi-
tendo miradi ambayo ina  tija kwa wananchi.

“Niombe sana Ndugu zangu kutunza 
miundombinu kwa manufaa yenu 

wenyewe, mnapoharibu mnajiharib-
ia wenyewe..lakini pia wananchi 
toeni taarifa ili washughulikiwe 

wanaofanya uhalifu” Mhe.Samia 
Suluhu Hassan.
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RC TABORA ASISITIZA KUONGEZA KASI 
UTEKELEZAJI WA ANWANI ZA MAKAZI.

Na.Anna Kapama

Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe.
Balozi.Dkt.Batilda Buriani aki-
ongea na Viongozi mbalimbali 
na waratibu wa anwani za maka-
zi  na kuwasisitiza kuongeza Kasi 
katika utekelezaji wa zoezi hilo 
alipokutana nao mapema leo.

“Tuko na Kamati ya Usalama ya 
Wilaya, ni dhahiri kabisa mnaende-
sha zoezi hili kama opareshe-
ni, muendeshe ki Oparesheni na 
nashukuru kwamba taarifa zie-
meendelea kuingizwa..”RC Batilda
Aidha,amewahimiza kuwa wabunifu 
huku wakizingatia matumizi sahihi ya 
fedha yanayoendana na Viwango vya kazi.

“Lakini pia tuangalie gharama zin-
azotumika..tutakuwa ni Mkoa am-
bao tumekamilisha sio tu kwa kush-
inda lakini pia tutaangalia gharama 
tutakayokuwa tumeitumia na Viwango 
vile vya kazi.” Balozi RC Balozi Batilda.

“Tuko na Kamati ya Usalama 
ya Wilaya, ni dhahiri kabisa 
mnaendesha zoezi hili kama 

oparesheni, muendeshe ki 
Oparesheni na 

nashukuru kwamba taarifa 
ziemeendelea kuingizwa..”RC 

Batilda
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RC TABORA AKAGUA MAJENGO SITA 
HOSPITALI YA WILAYA YA SIKONGE

Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe.Balozi.
Dkt Batilda Buriani  akikagua majengo 6  
ya Hospitali ya Wilaya ya Sikonge ambayo 
yamegharimu Tsh. Bilioni 1.1 ikiwa ni Fed-
ha kutoka Serikali kuu za bajeti ya Mwaka 
2021/2022 sambamba na Fedha za UVIKO-19.

Balozi Batilda amewaagiza wasimamizi wa majen-
go hayo kuongeza Kasi ili yakamilike kwa wakati 
uliopangwa yakiwa katika ubora unaotakiwa.

Majengo hayo ni pamoja na jengo la kuhifadhia 
Maiti (Mochwari)  jengo la wodi ya upasuaji ya 
wanaume na Wanawake, Jengo la kuwahudumia  
wagonjwa wa dharura (EMD), Ujenzi wa nyum-
ba ya Mtumishi, pamoja na Jengo la upasuaji.

Aidha, jitihada hizi zinafanywa na Serikali kwa 
lengo la kusogeza huduma za Afya karibu na 
jamii ili kupunguza vifo visivyo vya lazima kwa 
wananchi ili kujenga jamii yenye Afya Bora.

Na Anna Kapama
21.4.2022
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WANAOHARIBU MIUNDOMBINU YA 
BARABARA KUCHULIWA HATUA.

Na Anna Kapama
21.4.2022

Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe.Dkt.Ba-
lozi Batilda Buriani akikagua Kipande 
Cha Barabara kinachojengwa kwa ki-
wango cha lami chenye urefu kwa Mita 
400 kutoka Barabara kuu kwenda Ikulu 
ndogo ya Mkuu wa Wilaya ya Sikonge 
kitakachogharimu Tsh. Milioni 185.5 .

Balozi Batilda amempongeza Menen-
ja wa TARURA Wilaya ya Sikonge 
Mhandisi Eligdius Method kwa kusi-
mamia vyema kwa Viwango huku aki-
toa rai kwa wananchi wanaoharibu mi-
undombinu ya Barabara inayojengwa 
kwa gharama kubwa kuacha maramoja.

Aidha,Balozi Batilda amemuagi-
za Mkuu wa Wilaya ya Sikonge ku-
chukua hatua Kali kwa watakao-
bainika kuharibu miundombinu 
hiyo ikiwemo taa za Barabarani..
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Na.Anna Kapama.

UKUSANYAJI WA MAPATO KWA NJIA YA 
KIELEKTRONIKI WASISITIZWA-SIKONGE.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya 
ya Sikonge Mhe.Rashid Magope ames-
isitiza Ofisi ya Mkurugenzi kusimamia 
ukusanyaji wa Mapato hasa kwa ku-
tumia mashine za kielektroniki na kwa 
uaminifu ili Mapato yaweze kuongezeka 
zaidi ya ilivyo sasa ili Halmashauri iweze 
kutoa huduma Bora kwa wananchi.

Mhe.Magope ameyasema hayo alipo-
fungua Mkutano wa Baraza la Madiwani 
na kuongeza kuwa Mapato ya ndani ni 
muhimu kwa kuwa yanasaidia kuende-
sha shughuli za Halmashauri ikiwemo 
kutoa huduma za kijamii kwa wananchi.
“Niwaombe Mkurugenzi na wataalamu 
kujipanga kuchukua hatua za makusudi 
kuhakikisha Mapato yanaongezeka, bila 
Mapato ya ndani hatuwezi kutoa hudu-
ma stahiki kwa wananchi”Mhe.Magope.

Akitoa Salamu kwa madiwani na wananchi 
waliohudhuria baraza hilo, mwakilishi wa 
Mkuu wa Wilaya ya Sikonge  Faraja Hebel ame-
wasisitiza wananchi kutoa ushirikiano katika 
zoezi la usajili wa anwani za makazi akizitaja 
baadhi ya faida za kuwa na anwani za makazi.

“Lengo la Serikali ni kuhakikisha kila mwananchi 
anapata anwani yake ya makazi na anwani 
hiyo itarahisisha  huduma za posta, pamoja 
na utoaji wa huduma hasa majanga yanapo-
tokea, pamoja utumaji wa mizigo na vifurishi, 
...zoezi hili linatakiwa kukami-
lika ifikapo tarehe 30 Aprili, 2022.”

Katika baraza hilo baadhi  ya madiwani 
wameuliza maswali ya papo kwa papo kwa 
Mkurugenzi juu ya uboreshaji wa miun-
dombinu hasa ya Barabara katika Kata za 
Mole, Kisanga na Kirumbi maswali am-
bayo yalielekezwa kwa Meneja wa TARU-
RA Wilaya na kutolewa ufafanuzi  kwam-
ba  Serikali imeendelea kutoa fedha kwa 
awamu katika  ukarabati na ujenzi wa 
Barabara na kuongeza kuwa Barabara hizo 
ziko ndani ya mpango wa kuboreshwa 
huku akitaja kuwa tayari fedha zimesha-
tolewa kwa baadhi ya Barabara ikiwemo 
Barabara ya Makibo-Nyahua Tsh.Milioni 
190 zimetolewa kwa ajili ya ukarabati huo.

Kwa mwaka wa fedha 2022/2023 Halmashau-
ri ya Wilaya ya Sikonge imepanga kukusanya 
Tsh.Bilioni 3.2 ya Mapato ya ndani fedha am-
bazo zitasaidia kutoa huduma kwa jamii ikiwe-
mo kutoa asilimia 10% ya Mapato hayo kwa ajili 
ya Vikundi wanawake,vijana na watu na wenye 
ulemavu ili waweze kujikwamua kiuchumi.
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MHE.KAKUNDA AMSHUKURU RAIS KWA 
KUONGEZA BAJETI YA TARURA-SIKONGE

Mbunge wa Jimbo la  Sikonge(CCM) 
Mhe. Joseph Kakunda amemshukuru 
Rais Samia Suluhu Hassan kwa kuonge-
za bajeti ya Barabara za Mjini na Vijiji-
ni (TARURA) Wilaya ya Sikonge kwa 
asilimia 193 kutoka TSH.Milioni 820 
hadi Bilioni 4.19 fedha ambazo zitasaid-
ia kujenga na kuboresha miundombinu 
ya Barabara za Mjini na Wilayani hapo

18.5.2022
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DC PALINGO AZINDUA MPANGO WA KUSAJILI NA KU-
TOA VYETI VYA KUZALIWA KWA WATOTO WA UMRI CHI-
NI YA MIAKA MITANO-SIKONGE.

Na.Anna Kapama.
3.6.2022
Mkuu wa Wilaya ya Sikonge Mhe.John 
Palingo amezindua Mpango wa Kusajili 
na Kutoa Vyeti vya kuzaliwa kwa Wato-
to wenye Umri Chini ya Miaka Mitano 
Wilaya ya Sikonge na kuwataka Wanan-
chi kutumia fursa hiyo  kuwaleta watoto 
wasajiliwe na kupata vyeti vya kuzaliwa.
DC Palingo amesema  mpango huo  
ni muhimu  hivyo kila Mwananchi 
Mwenye mtoto wa Umri Chini ya Mi-
aka Mitano ana haki ya kusajiliwa 
na kupata Cheti Cha kuzaliwa Bure.

“Naishukuru Serikali kwa Kuleta Mpan-
go huu katika eneo letu na pia nai-
pongeza RITA kwa juhudi inazofan-
ya katika kuleta mabadiliko chanya 
katika masuala ya Usajili” DC PALINGO.

Aidha, DC Palingo amewataka Wasa-
jili Wasaidizi kutotumia mpango 
huo kama fursa ya kujipatia kipato .
“Natoa maelekezo kwamba yeyote ata-
kaekiuka Misingi ya utendaji ya mpan-
go huu kwa makusudi hatua zichukuli-
we kwa mujibu wa Sheria” amefafanua.

Kwa Upande wake Mratibu wa Usajili wa 
Watoto wa Umri Chini ya Miaka Mitano 
Cloud Nkanwa amesema  Halmashauri 
ya Wilaya ya Sikonge inategemea Kusa-
jili watoto 44,047 walio na Umri Chini 
ya Miaka Mitano na hawana vyeti vya 
kuzaliwa kwa muda wa wiki mbili na 
kuongeza kuwa mfumo huo utaende-
lea kuwepo ili kuweza kuwasajili na ku-
wapatia vyeti Watoto watakaozaliwa .
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Ikiwa ni Siku ya Mazingira Duniani 
Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge 
imeadhimisha siku hiyo kwa kupan-
da Miti katika maeneo mbalimba-
li ikiwemo Kata ya Pangale, ambapo 
Viongozi mbalimbali wamehudhuria 
akiwemo  Kaimu Katibu Tawala  Wilaya 
ya Sikonge Faraja Hebel, Wakala wa 
Misitu(TFS) Wilaya ya Sikonge, na wata-
alamu kutoka Ofisi ya Mkurugenzi.

Kaimu Katibu Tawala Faraja Hebel ame-
wasisitiza wananchi kutunza Mazingira 
kwa kupanda Miti pamoja na kutunza 
vyanzo vya Maji kwa kuwa ni muhimu 
kwa maisha ya wanadamu na viumbe hai.

Aidha, Hebel amewaasa wananchi ku-
tokufanya  Shughuli za kibinadamu 
kwenye Vyanzo vya Maji  akiwataka 
kuwa mabalozi wazuri katika kutun-
za vyanzo hivyo kwa kupanda Miti.

Akizungumza kwa niaba ya Mkurugen-
zi Mtendaji,  Afisa Mazingira  Wilaya 
ya Sikonge Bwenge Antidius ame-
toa Elimu ya upandaji Miti na namna 
ya kuitunza na kuongeza kuwa upa-
ndaji na utunzaji wa Miti unapaswa 
kuwa endelevu na siyo siku maalumu.

Katika kuunga mkono juhudi za kuhi-
fadhi  Mazingira Ofisi ya Wakala wa 
huduma za  Misitu Tanzania (TFS) 
Wilaya ya Sikonge imetoa Miche 483 
ambayo imepandwa na Viongozi pamo-
ja na  wananchi katika maeneo yao.

WILAYA YA SIKONGE YAADHIMISHA SIKU 
YA MAZINGIRA DUNIANI KWA KUPANDA 
MITI.

Na.Anna Kapama
Tarehe 5.6.2022
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Na Anna Kapama

Mkuu wa Wilaya ya Tabora Mhe.Dkt.
Yahaya Nawanda amemuwakilisha 
Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe.Ba-
lozi.Dkt.Batilda Buriani katika uzin-
duzi wa Miradi ya Maji katika Vijiji 
vya Utimule na Msuva na kuwataka 
Wananchi kutunza miundombinu ya 
Maji ili wanaufaike kwa muda mrefu.

Akizungumza na Wananchi wakati wa 
uzinduzi Mhe.Nawanda amesema Ser-
ikali imedhamiria kutoa huduma zote 
stahiki kwa wananchi ikiwemo huduma 
ya Maji kwa lengo la kumtua mama ndoo.

Akisoma taarifa ya miradi hiyo Me-
neja wa RUWASA Mhandisi Fikiri 
Samadi amesema Miradi yote miwi-
li imegharimu Tsh.Milioni 319.2 kwa 
Vijiji vya Msuva na Utimule na ina-
hudumia jumla ya watu 2350 Kijiji Cha 
Msuva na watu 1869 kijijini Utimule.

Kwa Upande wake Mwenyekiti wa Halmashau-
ri ya Wilaya ya Sikonge Mhe.Rashid Magope 
ameipongeza Serikali kwa kuendelea kutimi-
za ahadi za utekelezaji wa Miradi mbalimba-
li ikiwemo ya Maji katika Wilaya ya Sikonge.

Uzinduzi wa Miradi hiyo ya Maji umewa-
punguzia  adha wananchi ambao  walikuwa 
wakitembea umbali mrefu kufata Maji amba-
po walikuwa wanatumia muda mrefu na sasa 
Maji yanapatikana karibu katika maeneo yao.

MIRADI MIWILI YA MAJI YAZINDULIWA 
SIKONGE
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TSH.MILIONI 412.4 ZA TASAF KUNUFAISHA  
ZAIDI YA KAYA 5000- SIKONGE

Serikali kupitia Mpango wa kunusuru 
kaya Masikini (TASAF) imetoa fedha 
ikiwa ni awamu ya tatu  fedha ambazo 
zimeanza kutolewa kwa kaya Masiki-
ni kwa ajili ya kujikwamua kiuchumi.
Mratibu wa TASAF Wilaya ya Sikonge 
Cloud Nkanwa amesema Tsh.Mili-
oni 412.4 zinalenga kunufaisha kaya 
5758 katika vijiji 64 vinavyopatika ka-
tika Wilaya hiyo huku akiwataka wan-
ufaika wa mpango huo kuzitumia 
fedha hizo katika mambo yenye tija.

“Lengo la mpango huu ni kuinua hali ya
 maisha na kuongeza kipato, kuwajen-
gea uwezo na kunusuru kaya Masikini 
zilizo katika Mazingira hatarishi, jam-
bo ambalo Serikalini imekuwa ikilifan-
ya kwa wananchi” Mratibu wa TASAF.
Katika hatua nyingine wananchi am-
bao ni wanufaika wa TASAF wamei-
shukuru Serikali kwa kuendelea ku-
wapatia fedha ambazo zimewasadia 
katika kutatua changamoto mbalimbali .

“Fedha za TASAF zimenisaidia kufa-
nya Biashara ndogondogo, pamoja na 
kufuga kuku, na kupitia Biashara  nime-
jenga nyumba ya Bati ambayo mwan-
zo sikuwa nayo” Mnufaika wa TASAF.
Fedha hizo zinalenga kuwawezesha kupata 
mahitaji ya Msingi na fursa za kujijiongezea 
kipato kwa njia ya uzalishaji Mali kupitia fed-
ha hizo kwa ajili ya manufaa ya muda mrefu.

Na Anna Kapama
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TSH.MILIONI 470 KUJENGA MIUNDOMBINU 
SHULE YA SEKONDARI NYAHUA.

“Ongezeni Juhudi 
mmalize kwa  wakati 
na ubora unaotakiwa 
kulingana na mika-
taba iliyowekwa”DC 

Palingo.

Serikali ya awamu ya Sita kupitia Pro-
gramu ya kukuza ubora wa Elimu ya Se-
kondari(SEQUIP) imetoa Tsh.Milioni 470 
kwa ajili ya ujenzi wa miundombinu iki-
wemo vyumba 8 vya Madarasa , Matun-
du 20 ya Vyoo, Maabara 3, Jengo la Ut-
awala na Chumba kimoja Cha Kopyuta.
Aidha, ujenzi huo unaotarajiwa kukami-
lika ifikapo Mwezi May, 2022  utaipelekea 
Shule hiyo kutoka Shule ya Sekondari Shi-
kizi na Kuwa Shule ya Kata ambapo itawar-
ahisishia wanafunzi wa kidato cha Nne 
waliokuwa wakienda kufanya mitihani 
ya Taifa katika Shule ya Sekondari Igigwa

Anna Kapama
29, Machi 2022
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KAMATI YA SIASA MKOA WAPONGEZA 
MIRADI INAYOTEKELEZWA WILAYANI

Mwenyekiti wa CCM Mkoa Kamati ya 
Siasa Mkoa wa Tabora imefanya ziara ya 
ukaguzi wa Miradi ya maendeleo inayote-
kelezwa Wilaya ya Sikonge na kuwaponge-
za kwa ujenzi wa Viwango vinavyotakiwa 
pamoja na usimamizi mzuri ya miradi hiyo.
wa Tabora Hassan Wakasuvi amesema lengo 
la ziara hiyo ni kuhakikisha inasimamia fed-
ha zinazoletwa na Serikali kwa ajili ya mi-
radi ya Maendeleo zinakamilika kwa wakati 
na kwa Viwango ili zilete  tija kwa wananchi.
Kamati hiyo ikiongozwa na Mwenyeki-
ti wa CCM Mkoa wa Tabora Hassan 
Wakasuvi imekagua ujenzi wa Vyum-
ba 3 vya madarasa ya UVIKO-19  
uliogharimu Tsh.Milioni 60 katika Shule 
ya Sekondari Kamagi na kuwaponge-
za kwa kuwa tayari yanatumika vyema.

Aidha, Kamati hiyo imekagua mradi wa ujen-
zi wa wodi ya wazazi Kituo Cha Afya Tutuo 
uliogharimu Tsh.Milioni 250, ikiwa ni fedha 
za tozo za miamala ya Simu mradi ambao un-
atarajiwa  kukamilika ifikapo  Machi 25,2022.
Kwa upande wake Mkuu wa Wilaya ya 
Sikonge Mhe.John Palingo ameipongeza Ser-
ikali ya awamu ya Sita inayoongozwa na Rais 
Mhe.Samia Suluhu Hassan kwa kuleta fedha 
nyingi za miradi ya Maendeleo kwa kipindi 
cha Mwaka mmoja  wa Uongozi wake ka-
tika Sekta mbalimbali ikiwemo Afya,Elim-
u,Maji na Miundombinu ya Barabara .

Machi 20, 2022.
Anna Kapama
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RAS TABORA AKAGUA MIRADI YA AFYA-
SIKONGE.

Katibu Tawala Mkoa wa Tabora Mhe.Msa-
lika Makungu amefanya ziara Wilayani 
Sikonge na kukagua Hospitali teule ya Wilaya 
ya Sikonge , Zahanati ya Sikonge pamo-
ja na ujenzi wa Jengo la Huduma za dha-
rula (EMD) katika Hospitali ya Wilaya.
RAS  ambae aliambatana na wataalamu 
mbalimbali wameipongeza Hospitali pamo-
ja na Zahanati kwa kuboresha Mazingira am-
bayo ni rafiki kwa wagonjwa kupata huduma.
Aidha, amewasisiza kuendelea kuboresha 
miundombinu ya Afya hasa katika kipin-
di hiki ambacho Serikali ya awamu ya Sita 
inatoa fedha nyingi kwa ajili ya ujenzi wa 
miundombinu ya Afya,na kuongeza kuwa
Wilaya ya Sikonge ni lango la kuingilia kwa 
kuwa ni njia inayopitia bandari  ya Kale-
ma Mkoani Katavi kuelekea Nchini Congo.

“Tarajieni kupokea wageni wengi kutoka nchi 
za kusini kwa kuwa magari ya mizigo yatapita 
hapahapa Sikonge kuelekea bandari ya Kale-
ma ambayo itakamilika mwezi wa Sita am-
bayo ndio inasafirisha bidhaa kwenda Congo..
watahitaji huduma mbalimbali zikiwemo za 
Afya,,,hivyo mjipange kuboresha zaidi mi-
undombinu ya Afya kwa kuwa mtakuwa na 
wageni wengi zaidi kutoka nje”RAS Msalika.
Kwa upande wake Mratibu kutoka Mfuko wa 
Malipo kwa Ufanisi(RBF) Tausi Yunge amei-
pongeza Zahanati ya Sikonge ambayo ilipokea 
Tsh.Milioni 34.6 kutoka “RBF” kwa ajili ya ujen-
zi wa miondombinu mbalimbali kwa kuwa na 
Mazingira safi nje na ndani pamoja na mpan-
gilio mzuri wa taarifa mbalimbali za wagonjwa.
Naye,Mhasibu kutoka Ofisi ya Mkuu wa Mkoa 
Simon Mality amewasisitiza watumishi wa 

Afya  kutumia mfumo wa kielektroniki wa 
kukusanya taarifa za wagonjwa pamoja ku-
tunza kumbukumbu( GoT_HoMIs) kwa kuwa 
unarahisisha utoaji huduma kwa wagonjwa 
pamoja na kukusanya Mapato kwa Ufanisi.
Aidha, Mkurugenzi Mtendaji Wilaya 
ya Sikonge Seleman Pandawe  amea-
hidi kutekeleza maelekezo mbalim-
bali yaliyotolewa na Katibu tawala.

“Tarajieni kupokea wageni 
wengi kutoka nchi za kusini 
kwa kuwa magari ya mizigo 
yatapita hapahapa Sikonge 

kuelekea bandari ya Kalema 
ambayo itakamilika mwezi 
wa Sita ambayo ndio ina-
safirisha bidhaa kwenda 
Congo..watahitaji hudu-
ma mbalimbali zikiwemo 
za Afya,,,hivyo mjipange 

kuboresha zaidi miundom-
binu ya Afya kwa kuwa 

mtakuwa na wageni wengi 
zaidi kutoka nje”RAS Msa-

lika.

Anna Kapama
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VIJANA 100 KUNUFAIKA NA MAFUNZO 
YA KITALU NYUMBA-SIKONGE.

Mafunzo ya kitalu  nyumba(Greenhouse) 
yamefunguliwa rasmi leo Wilayani Sikonge 
na Wataalamu wa masuala ya Kilimo kutoka 
Chuo kikuu Cha Kilimo Sokoine (SUA) iki-
wa ni juhudi za Serikali kuwakwamua wanan-
chi kwa kuwapatia Elimu ya Kilimo chenye tija.
Aidha Mratibu wa Mradi huo Huse-
ni  Mchomvu amesema  lengo la mradi huo 
ni kuwapa uelewa na kuwasaidia vijana

kutambua  Kilimo Biashara  chenye tija ili 
hata Mikopo ya asilimia 6% kati ya 10%  in-
ayotolewa na Halmashauri kwa makun-
di ya Vijana na watu wenye Ulemavu  
iweze kuwanufaisha kupitia Kilimo hicho.
Mafunzo hayo ambayo yatadumu kwa takrib-
ani siku 14 yamedhaminiwa na Serikali kupi-
tia  Ofisi ya Waziri Mkuu, Sera, Uratibu, 
Bunge , Kazi, Vijana,ajira na wenye Ulemavu.

Anna Kapama.
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Anna Kapama.

DC PALINGO ASISITIZA UTEKELEZAJI WA 
ZOEZI LA  ANWANI ZA MAKAZI

Mkuu wa Wilaya ya Sikonge Mhe.John Palingo 
amefanya ziara Tarafa ya Kiwere na kufuatil-
ia mwenendo wa zoezi la anwani za makazi 
na kuzungumza na Viongozi wa Tarafa hiyo 
wakiwemo watendaji wa Kata na Vijiji ambao 
wanasimamia kwa karibu kwa ngazi ya Kata.
Aidha, DC Palingo amewapongeza Vion-
gozi wa Tarafa ya Kiwere kwa kukamilisha  
utekelezaji wa anwani za makazi na kuwa-
himiza wale ambao bado hasa kwa Tarafa 
ya Sikonge kumaliza kwa wakati ili ifika-
po Aprili 25, 2022 zoezi liwe limekamilika.
DC Palingo amewasisitiza wananchi ku-
toa ushirikiano katika maeneo am-
bayo bado  zoezi hilo linaendelea.
Utekelezaji wa zoezi la anwani za maka-
zi Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge 
umefikia  kaya 44,148 sawa na asilimia 90.4% 
ya kaya 48,835 zinazokadiriwa kusajiliwa.
Katika hatua nyingine  DC Palingo amekagua 

miradi mbalimbali ya maendeleo inayotekelez-
wa katika Tarafa hiyo ikiwemo Shule Shikizi 
ya Muwale, Shule ya Sekondari Kipili, pamoja 
ujenzi wa Matundu matano ya Vyoo katika
Kituo Cha Afya Kitunda.
Aidha, amewasisitiza kukamilisha kwa wakati 
ili wananchi wa maeneo hayo wapate huduma 
stahiki na kwa wakati huku akitahadharisha 
matumizi ya fedha yaendane na thamani ya 
miradi hiyo.
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YANAYOAGIZWA NA WAJUMBE WA KAMATI 
YAZINGATIWE” MHE.MAGOPE

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya 
Sikonge Mhe.Rashid Magope amewasisitiza 
wataalamu wa Ujenzi wa Miradi ya Maende-
leo kutekeleza maagizo yanayotolewa na Vi-
ongozi mbalimbali wanapopita kukagua .
Mhe.Magope ameyasema hayo wakati Ka-
mati ya Fedha, Uongozi na Mipango ikifan-
ya ziara katika Kata ya Nyahua  na kukagua  
miradi ya Maendeleo ikiwemo Shule ya Se-
kondari Nyahua na kuongeza kuwa mapun-
gufu yanayotolewa na Viongozi wanapop-
ita kukagua yanaimarisha utendaji wao na 
hatimaye kujenga miradi iliyo na Ubora..

Kamati hiyo ya Fedha Uongozi na Mipan-
go imekagua ujenzi wa miundombinu ikiwe-
mo vyumba 8 vya Madarasa , Matundu 20 ya 
Vyoo, Maabara 3, Jengo la Utawala na Chum-
ba kimoja Cha Kopyuta  mradi wenye thamani 
ya Tsh.Milioni 470 kutoka Serikali ya awamu 
ya Sita kupitia Programu ya kukuza ubora 
wa elimu ya Sekondari(SEQUIP) sambam-
ba na kukagua mradi wa Ujenzi wa Matun-
du matatu ya Vyoo katika Zahanati Nyahua.

Balozi Batilda amewaagiza wasimamizi wa majen-
go hayo kuongeza Kasi ili yakamilike kwa waka-
ti uliopangwa yakiwa katika ubora unaotakiwa.
Majengo hayo ni pamoja na jengo la kuhifadhia 
Maiti (Mochwari)  jengo la wodi ya upasuaji ya wa-
naume na Wanawake, Jengo la kuwahudumia  wag-
onjwa wa dharura (EMD), Ujenzi wa nyumba ya 
Mtumishi, pamoja na Jengo la upasuaji (Theatre).
Aidha, jitihada hizi zinafanywa na Serikali kwa 
lengo la kusogeza huduma za Afya karibu na 
jamii ili kupunguza vifo visivyo vya lazima kwa 
wananchi na kujenga jamii yenye Afya Bora.

Na Anna Kapama
21.4.2022
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MAOMBI YA NAFASI ZA KAZI YA  SENSA 
NI BURE.

Kamisaa wa Sensa ya watu na Makazi  Mhe.Anne Makinda  amesema maombi ya nafasi za kazi ya SEN-
SA ya watu na Makazi ni bure ikiwemo huduma ya ugongaji wa muhuri kutoka kwa Maafisa watendaji 
wa Kata na Vijiji .
Mhe.Makinda ameyasema hayo leo Mei 12, 2022  wakati akizungumza na Maafisa Habari na Uhusiano 
wa Serikali juu ya maandalizi ya Sensa ya watu na Makazi na wajibu wao katika kufanikisha zoezi hilo 
kwenye kikao kazi Cha 17 Cha Maafisa hao kinachoendelea Jijini Tanga.
Aidha, amewasisitiza Maafisa Habari na Uhusiano wa Serikali kushiriki kikamilifu katika utoaji wa 
Elimu na Hamasa kuhusu SENSA kwa wananchi ili waweze kushiriki zoezi hilo muhimu kwa maende-
leo ya wananchi na Taifa.
Amewashauri watendaji wa Kata na Vijiji kutokuomba kazi hiyo kwa kuwa wao ni waratibu wa zoezi 
hilo katika maeneo yao.
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Mwenyekiti wa CCM Wilaya ya Sikonge 
Mhe.Anna Chambala akizungumza na 
Wananchi wa Kata ya Tutuo wakati wa 
Kamati ya Siasa Mkoa  ilipotembelea na 
kukagua miradi ya Maendeleo

Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe.Samia Suluhu Hassan amefungua Barabara 
yaTabora-Koga-Mpanda yenye urefu wa Kilomita 342.9 inayounganisha Mkoa wa Tabora na Katavi

Mkuu wa 
Wilaya ya 

Sikonge Mhe.
John Palingo 
ametembelea 
na kukagua 
maendeleo 

ya mradi wa 
Ujenzi wa 
Miundom-

binu ya Shule 
ya Sekondari 
Shikizi Nya-
hua Kata ya 
Nyahua na 

kuwasisitiza 
kujenga kwa 

Ubora na 
kwa wakati.

Mkurugenzi Mtendaji Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge (wa Nne kutoka kulia) katika Picha ya 
pamoja na Wakuu wa Idara na Vitengo wa Halmashauri hiyo.

HABARI PICHA



    Kazi iendelee!! 21

Katibu Tawala Mkoa wa Tabora Mhe.Msalika Makungu akifanya ziara Wilayani Sikonge na kukagua 
Hospitali teule ya Wilaya ya Sikonge , Zahanati ya Sikonge pamoja na ujenzi wa Jengo la Huduma za 
dharula (EMD) katika Hospitali ya Wilaya.

Mafunzo ya kitalu  nyumba(Greenhouse) yamefunguliwa rasmi Wilayani Sikonge na Wataalamu wa 
masuala ya Kilimo kutoka Chuo kikuu Cha Kilimo Sokoine (SUA) ikiwa ni juhudi za Serikali kuwak-
wamua wananchi kwa kuwapatia Elimu ya Kilimo chenye tija.

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge Mhe.Rashid Magope akiwasisitiza wataalamu wa 
Ujenzi wa Miradi ya Maendeleo kutekeleza maagizo yanayotolewa na Viongozi mbalimbali wanapopi-
ta kukagua .
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 “NUKUU ZA VIONGOZI

“Kuna wafugaji wengi wa nyuki, 
wazalishaji wa asali.. nimefurahi 
sana Kusikia kwamba Benki ya 
Maendeleo Afrika (AFDB) wa-

metoa fedha kwa ajili kuwafundi-
sha wafugaji wa Nyuki Sikonge na 
TFS  imejenga kiwanda Cha Asali 
Sikonge,hakikisheni asali inazal-
ishwa kwa Viwango vya kimatai-
fa..”Mhe Samia Suluhu Hassan, 
Rais wa Jamhuri ya Muungano 
wa Tanzania alipozungumza na 

wananchi Wilaya ya Sikonge.

“Kazi hiyo uliyonayo ukii-
fanya kwa upendo,Moyo 
wako utakuwa na Fura-
ha, lakini ukiifanya kwa 
manung’uniko utakuwa 
mtumwa wa kazi hiyo” 

Mkurugenzi Mtendaji wa 
Halmashauri ya Wilaya 
ya Sikonge Ndg.Seleman 

Pandawe alipokuwa akizu-
ngumza na watumishi wa 
Halmashauri hiyo tarehe 

23.5.2022.



    Kazi iendelee!! 23

KATUNI NA VIBONZO
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S.L.P 70,SIKONGE.
Simu: +255262965732

Barua pepe. ded@sikONGE.go.tz
Tovuti. www.sikongedc.go.tz

Instagram. @sikongedc
Facebook.@sikongedc

JARIDA HILI LIMEANDALIWA NA KITENGO CHA 
MAWASILIANO SERIKALINI,

HALMASHAURI YA WILAYA YA SIKONGE.


