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HALMASHAURI YA WILAYA YA SIKONGE 

TAARIFA FUPI YA FURSA ZA UWEKEZAJI ZINAZOPATIKANA KATIKA 

HALMASHAURI YA WILAYA YA 

SIKONGE 

 

i. DIBAJI  

Maendeleo ya Sikonge yanategemea upatikanaji wa fursa za uwekezaji. Utekelezaji wa Dira ya 

Maendeleo ya Taifa ya Mwaka 2025 sambamba na MKUKUTA awamu ya pili (NSGRP II) na 

Malengo ya Maendeleo ya Milenia (MDGs) unatarajiwa kutumia ipasavyo fursa zilizopo katika 

Mkoa wa Tabora. 

Wasifu huu umeandaliwa ili kusaidia katika kutathmini fursa za uwekezaji zilizopo kwa lengo la 

kuwakaribisha wawekezaji wa ndani na wa nje kuchangia kufanikisha ndoto ya kujenga wilaya. 

Mbali na fursa za uwekezaji zilizobainishwa kwenye wasifu huu, zipo sababu nyingine nyingi 

zinazopaswa kumvutia mwekezaji kuja Sikonge. Sababu hizo ni pamoja na hali nzuri ya hewa, 

wilaya ina hali ya amani na utulivu wa kisiasa, upatikanaji wa nguvu kazi, miundombinu ya 

usafiri na rasilimali nyingi za asili. 

Sikonge imeweka kipaumbele katika baadhi ya fursa za uwekezaji Fursa hizo ni pamoja na 

kilimo cha umwagiliaji (hasa kilimo cha mpunga), ufugaji wa ng’ombe wa kunenepesha, ufugaji 

wa samaki katika mito na ujenzi wa miundombinu kwa ajili ya utoaji wa huduma za kijamii na 

kiuchumi. 

Kwa niaba ya wananchi wa wilaya ya Sikonge, ninapenda kuwakaribisha wawekezaji wote 

wenye nia njema kuelekeza mitaji yao katika wilaya ya Sikonge ili kufaidika na fursa lukuki 

zilizopo 
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1.0 Utangulizi 

Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge ilianzishwa mwaka 1995 ni kati ya Halmashauri zinazounda 

Mkoa wa Tabora na inapatikana Kusini mwa Mkoa wa Tabora, Kilomita 76 kutoka Manispaa ya 

Tabora. Wilaya ya Sikonge inapakana na Wilaya ya Urambo upande wa Kusini Magharibi, 

Wilaya ya Manyoni upande wa Mashariki, Wilaya ya Uyui upande wa Kaskazini na Wilaya ya 

Chunya upande wa Kusini. 

 

1.1.Eneo  na Idadi ya Watu 

Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge ina eneo lenye Kilomita za Mraba (Km
2
) 27,873, sawa na 

asilimia 27 ya eneo lote la Mkoa wa Tabora, ambapo 94.5% ya eneo hili ni hifadhi ya misitu na 

5.5% ni eneo la makazi na shughuli za uzalishaji. Kwa mujibu wa sensa ya mwaka 2022 Wilaya 

ina watu 335,686, kati ya hao wanaume ni 165,309 na wanawake ni 170,377. Wilaya hupata 

mvua kwa wastani wa 800mm hadi 1300mm kwa mwaka. Hata hivyo kiwango cha mvua kwa 

mwaka kimeshuka na kufikia 600mm hii ni kutokana na mabadiliko ya tabia ya nchi ambayo 

yanahusishwa na uharibifu wa mazingira. 

1.2.Utawala  

Halmashauri ya Wilaya ina Tarafa 2 ambazo ni Sikonge na Kiwere, Kata zipo 20, Vijiji 71 na 

Vitongoji 286. Wilaya ina Jimbo 1 la Uchaguzi. Aidha kuna madiwani 27 ambapo madiwani 20 

ni wa kuchaguliwa na 7 ni madiwani viti maalum. 

 

 

 

 

 



3 
 

RAMANI YA HALMSHAURI YA WILAYA YA SIKONGE 
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1.3.Hali ya Uchumi na Maendeleo ya Wilaya. 

Wananchi wa Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge wanategemea zaidi shughuli za Kilimo na 

Ufugaji, ambapo Sekta ya Kilimo imeajiri zaidi ya 80% ya wakazi wa Sikonge. Shughuli 

nyingine ni ufugaji wa Nyuki, Biashara, Uvuvi, Uchanaji mbao, Ajira rasmi katika taasisi 

mbalimbali na uchimbaji madini. 

 

 

2.0 FURSA ZA UWEKEZAJI ZINAZOPATIKANA KATIKA HALMASHAURI YA 

WILAYA YASIKONGE. 

 

2.1 Maeneo ya Biashara na uwekezaji  katika kilimo. 

Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge ina eneo la Hekta 2,787,300  hata  hivyo takribani 94.5% ni 

eneo la misitu, eneo linalobaki 5.5% ndiyo eneo la makazi na shughuli za kiuchumi, ambapo 

eneo linalofaa kwa kilimo ni Hekta 140,465  sawa na 5% na eneo linalolimwa ni Hekta 84,678 

sawa na asilimia  ya 60 eneo lote linalofaa kwa kilkimo. Mazao ya biashara yanayolimwa ni 

tumbaku, karanga, korosho na alizeti. Kwa upande wa chakula mazao yanayolimwa ni mahindi, 

mpunga, maharage, viazi vitamu na mihogo.  

 Wilaya ina makampuni (10) yanayojishughulisha na ununuzi wa Tumbaku, makampuni hayo ni  

MKWAWA LEAF TABACO, ALLIANCE ONE, JTILS, MAGEFA, G-4 AGRO, BIEXEN, 

GLTL, MILAMBO, FEMOUS ROCK, OBAMCO NA 3H  . 

2.1.2 Uzalishaji wa mazao kama karanga (tani10,393 )na alizeti (tani3,484) unatoa fursa ya 

ujenzi wa viwanda vya kusindika mazao haya.  

2.1.3 Upatikanaji wa matunda aina ya maembe (tani 18,720), matikiti maji (tani 2,223) na 

mapapai (tani 288) unatoa fursa ya kujenga viwanda vya kusindika matunda haya. Kwa sasa 

matunda haya hutumika/husafirishwa nje ya wilaya bila kuongezwa thamani. 

2.1.4 Pia kuna fursa ya kujenga viwanda vya kuchakata mazao ya nafaka.  hivi sasa uzalishaji wa 

mahindi (tani 34,657,000) na mpunga (tani 25,776,000) ili kuongeza thamani ya mazao haya. 

Hivyo basi tunapenda kuwahamasisha wawekezaji wa ndani na nje ya mkoa wa Tabora kutumia 
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fursa hizi za ujenzi wa viwanda hasa ikizingatiwa Halmashauri imeshatenga eneo la ujenzi wa 

viwanda vikubwa na vidogo.  

 

 

 

Mahindi yakiwa shambani    Mahindi yaliyokauka 

 

 

       Zao la Mihogo 
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Zao la mpunga                        Zao la viazi vitamu  

   

  

Zao la karanga linatumika kama chakula na kama za la biashara 

 

Zao la tumbaku kwa ajili ya biashara 
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Mti wa embe ndogo ndogo (Embe sindano) 

 

     2.1.1 Kilimo cha Umwagiliaji 

Wilaya ya Sikonge ina jumla ya Hekta 1,550 zinazofaa kwa kilimo cha umwagiliaji, 

ambapo eneo lenye Miundombinu ya umwagiliaji ni Hekta 375 na eneo linalolimwa ni 

Hekta 214. Mazao yanayolimwa kwa umwagiliaji ni mpunga, mahindi na mbogamboga . 

Wilaya ina Skimu (3) za umwagiliaji ambazo ni Ulyanyama.(Kata ya Kisanga na  Igigwa), 

Igigwa ( Kata ya Igigwa) na Uluwamibono(Kata ya Kiloleli). Ambapo uzalishaji katika 

skimu hizi kwa sasa ni tani 1070. Wafanyabiashara wenye mitaji wanakaribishwa kuja 

kuwekeza kwa kushirikiana na Serikali katika ujenzi wa Skimu na Miundombinu ya 

umwagiliaji, pamoja na kushiriki katika kilimo cha umwagiliaji na kujenga viwanda vya 

kuchakata mchele kwenye kata/vijiji vilivyo na skimu za umwagiliaji. 
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        Skimu ya Umwagiliaji Uluwa 

 

2.2 Fursa za biashara zitokanazo na sekta ya mifugo. 

Halmashauri ya Wilaya ina jumla ya mifugo 1,046,190 wakiwemo ng’ombe 353,502, mbuzi 

123,661, kondoo 19,081, nguruwe 3,290, mbwa 15,687 paka 3,762,  kuku 515,493, bata 

11,101 na punda 613. Aidha, wapo wataalamu wanaotoa huduma za ugani kwa wafugaji. 

    

2.2.1 Fursa zinazopatikana kutokana na mifugo ni kufungua viwanda vya kusindika ngozi na 

pembe za ng’ombe ambazo kwa sasa havipo, kufungua vituo vya kunenepesha mifugo, 

kutoa ushauri na kutibu mifugo, maduka ya madawa ya mifugo. 

2.2.2  Kujenga viwanda vya kusindika mazao ya mifugo kama nyama na maziwa, ambapo 

kwa sasa mifugo husafirishwa nje ya Wilaya bila kuongezewa thamani. 

2.2.3 Kujenga vituo vya kufuga kuku wa kienyeji na  kukusanyia mayai ya kuku wa kienyeji. 

Hii ni kutoka na Wilaya kuwa na uzalishaji wa mahindi na mpunga hivyo upatikanaji wa 

chakula cha mifugo ni wa huhakika. 

2.2.4  Pia kuna fursa ya kutengeneza miundo mbinu katika sekta ya mifugo, ambayo ni 

majosho, mawe ya kuchinjia, machinjio, clinic za mifugo na maabara za mifugo. 

Ambapo kwa sasa Halmashauri ina machinjio 1 na mawe ya kuchinjia 3. 
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Kuku wa kienyeji                            Ng’ombe wakiwa machungani 

 

 

2.3 Madini 

Mwaka 2013 madini aina ya dhahabu yaligundulika katika kijiji cha Kapumpa , Kata ya Kitunda 

ambako uchimbaji wa madini hayo unafanywa na wachimbaji wadogo wadogo wa ndani na nje 

ya Wilaya pamoja na makampuni ya machimbaji wadogo. Uchimbaji huu unafanyika katika 

eneo la wazi na wachimbaji wengi wadogo wadogo wanatumia teknolijia duni katika kuchimba 

na kusafisha dhahabu. Hivyo fursa ipo kwa wawekezaji kuja kuwekeza katika uchimbaji wa 

madini kwa kutumia teknolojia ya kisasa na kwa lengo la kuongeza tija na uzalishaji. 

 

Mashimo ya kutoa dhaabu katika Mgodi wa Kitunda 

 



10 
 

 

Mchanga uliochimbwa tayari kusafishwa katika mgodi wa Kitunda. 

 

2.4 Maeneo ya uwekezaji wa kibiashara (Vituo vya mafuta, mahoteli, mabenki n.k). 

Katika Wilaya ya Sikonge kuna benki 3 ambazo ni NMB, CRDB na TCB  zinazotoa huduma za 

kifedha kwa wananchi wa kata ya Sikonge. Pia kuna Taasisi 18 ndogondogo za fedha zinazo 

wahudumia wananchi waishio Sikonge.  

Kata 4 hazina huduma za  vituo vya mafuta,Vilevile ujenzi wa barabara ya kiwango cha  lami 

kutoka Tabora mpaka Mpanda Mkoani Katavi  na baadaye kutoka Ipole mpaka Mbeya  kunatoa 

fursa kwa wawekezaji  kuwekeza katika ujenzi wa vituo vya mafuta, kwa ni kwa sasa Wilaya ina 

vituo 4 vya mafuta ambapo vituo hivi vinapaitikana kata za Tutuo 1, Kata ya Sikonge 2 na Kata 

ya Ipole  1. Kata 4 hazina huduma za  vituo vya mafuta ambazo ni kitunda km 180 kutoka 

Sikonge, kiloli, kilumbi na kipili. 

2.4.1  kutokana na uboreshaji wa miundo mbinu ya barabara, kuna uhitaji wa ujenzi wa  hotel na 

nyumba za kulala wageni kwani magari ya abiria na mizigo yanayo kwenda Mpanda na Mbeya 

kupitia Sikonge yameongezeka sambamba na kuongezeka kwa wasafiri. Hivyo wawekezaji 

wanaombwa kutumia fursa hii kwa maendeleo yao binafsi na wilaya kwa ujumla.  
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Benki ya Biashara ya NMB                   Benki ya Biashara ya CRDB 

 

2.5 Maeneo ya uwekezaji wa viwanda. 

Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge imeendelea kutekeleza juhudi za Serikali ya kujenga nchi 

yenye uchumi wa viwanda. Ili kutekeleleza azma hiyo Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge 

imetenga eneo lenye jumla ya hekta 1,390.63 kwa ajili ya ujenzi wa viwanda vikubwa na vidogo. 

Eneo hilo lipo katika kata ya Sikonge ambapo kati ya hekta hizo 1,390.63,  hekta 416.66 

zimetengwa kwa ajili ya ujenzi wa viwanda vidogovidogo na hekta 973.97 zimetengwa kwa ajili 

ya ujenzi wa  viwanda vikubwa.  Tunawakaribisha    wawekezaji  kuwekeza katika viwanda 

vidogovidogo na vikubwa  na vya kati kwa kuzingatia malighafi zinazopatikana ndani ya Wilaya 

ya sikonge kama vile mazao ya kilimo, mbao na asali .( aina ya viwanda) 

  

 

2.6 Fursa za biashara zinazotokana na Misitu 

Sikonge ina jumla ya misitu ya hifadhi 9 ambapo misitu 4 ni ya Serikali Kuu na misitu 5 ni ya 

Halmashauri.  Misitu hii yote kwa ujumla ina eneo la hekta 1,992,456 kama inavyooneshwa 

hapo chini, misitu ya Hlamashauri ina ukubwa wa hekta 517,760  
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Na Jina la msitu Mmiliki Ukubwa Eneo(Ha) 

1 Nyahua Mbuga                                   Serikali kuu 679,896 

2 Itulu Hill Serikali kuu 384,000  

3 Iswangala Serikali kuu 268,800 

4 Inyonga East Serikali kuu 142,000  

5 Ugunda   Halmashauri 128,000 

6 Ipembampazi Halmashauri 133,120 

7 Walla Halmashauri 158,720 

8 Goweko Halmashauri    41,600 

9 Sikonge Halmashauri    56,320 

 Jumla Kuu 1,992,456 

 

 

2.6.1 Ufugaji Nyuki 

Ufugaji nyuki ni mojawapo ya shughuli za kiuchumi zinazofanyika katika Wilaya ya Sikonge. 

Wilaya ya Sikonge inajumla ya wafugaji nyuki 6,555, na kwa mwaka inazalisha wastani wa tani 

2,000 za asali, wakati Wilaya ina uwezo wakuzalisha takribani tani 6,000. Uzalishaji uko chini 

kutokana na matumizi ya teknolojia duni inayotumika katika ufugaji nyuki kwani Mizinga ya 

kienyeji (367,440)(Traditional Beehives) ndio inayotumika zaidi kuliko mizinga ya kisasa 

(24,228) (Modern Beehives). Hivyo basi utumiaji wa teknolojia duni unapelekea uzalishaji wa 

asali kuwa mdogo na wa kienyeji (Local Small Scale Production) na kushindwa   kuzitumia 

rasilimali za mapori kwa kiwango kinachotakiwa (Full utilization of forest resources).  
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Mizinga ya kisasa ikiwa imetundikwa katika miti ya miombo katika mapori ya misitu ya 

Iswangalla 

2.6.1.1 Fursa za biashara na uwekezaji katika ufugaji    nyuki  

1. Kusambaza teknolojia kwa kutengeneza na kuuza vifaa vya kisasa vya kufugia nyuki kama 

vile mizinga ya kisasa, mavazi ya kisasa yanayovaliwa wakati wa kuvuna asali. Kwani 

wafugaji nyuki wengi wanatumia mizinga ya magome ya miti ambayo ina tija ndogo kwani 

ina uwezo wa kubeba Kg 14 tu za asali, vilevile mizinga hii siyo rafiki kwa mazingira.    

Mizinga ya kisasa kwa upande wake,  ina ujazo mkubwa kwani inaweza kutunza hadi Kg 40 

kwa kila mzinga na vilevile ni rafiki wa mazingira. Aidha, wafugaji wengi wa nyuki 

wanatumia moto kufukuza nyuki wakati wa kuvuna asali, njia hii inasababisha baadhi ya 

nyuki na wadudu wengine kufa sambamba na kuchoma misitu inayopelekea uharibifu 

mkubwa wa misitu na malisho ya wanyama pori. Matumizi ya mavazi maalum na vifaa vya 

kisasa vya kuvunia asali kutapelekea asali kuwa safi, bora na kuzuia uharibifu wa mazingira 

sambamba na kutokuua viumbe hai. Hivyo basi wafanyabiashara  wenye mitaji 

wanakarabishwa kuja kuwekeza katika kutengeneza mizinga ya kisasa na kuuza kwa wafuga 

nyuki sambamba na kuuza mavazi maalum na vifaa vya kisasa vya kuvunia asali.  
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Mizinga ya kisasa ikiwa katika eneo la kufugia nyuki 

2. Kununua asali inayozalishwa na kusafirisha kwenda kuuza ndani na nje ya Tanzania kwani 

mahitaji ya asali na nta katika soko la dunia yamekuwa yakiongezeka mwaka hadi mwaka. 

Hii inatokana na watu kujua faida za matumizi ya asali kwa afya ya binadamu kwani asali 

imekuwa ikitibu maradhi mbalimbali. 

 

3. Taasisi za kifedha zinahamasishwa kutoa mikopo kwa wafugaji nyuki. Taasisi za kifedha 

zina fursa ya kutoa mikopo kwa vyama vya ushirika vya wafuga nyuki na mfuga nyuki 

mmoja mmoja  ili kuwawezesha kununua vifaa vya kisasa vya kufugia nyuki na kuvunia 

asali. Mabenki yote ya biashara kama vile Benki ya NMB, CRDB, NBC, Posta Benki, 

ABC, Exim Bank n.k na Taasisi ndogondogo za fedha (Micro finance Institutions) kutoa 

mikopo kwa gharama nafuu kwa wafugaji nyuki. 



15 
 

 

Bango linaloonesha kimojawapo ya Chama cha Ushirika cha Wafuga Nyuki cha 

IGUNAVAPINA kinachopatikana Wilayani Sikonge 

 

 

4. Fursa ya soko la asali na nta. 

 Kwa sasa Halmashauri ina kiwanda cha kuchakata mazao ya nyuki. Ujenzi wa kiwanda hiki 

unasaidia uzalishaji wa asali kwani walinaji wa asali wanakuwa na uhakika wa kupata soko.  

2.6.2 Uvunaji wa magogo na Uchanaji wa mbao  

Uvunaji wa magogo na Uchanaji wa mbao ni shughuli zinayofanyika katika misitu na mapori 

yaliyopo Wilayani sikonge. Mbao zinazozalishwa kwa wingi wilayani Sikonge ni mbao za 

Mninga, mkola, Mkulungu na mtundu. Uvunaji unaruhusiwa kwenye msitu wa Ipembampazi 

wenye ukubwa hecta 133,120 ambao umefanyiwa mpango wa uvunaji 
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Mbao zilizochanwa 

Fursa zinazopatikana na uvunaji wa magogo na uchanaji wa mbao 

1. Kujenga viwanda vya kutengeneza samani kama vile viti, meza na makabati ya Ofisini na 

majumbani, makochi, milango na  madirisha. 

2. Biashara ya kuuza magogo na mbao ndani na nje ya Wilaya. 

 

2.7 Fursa za biashara zinazopatikana katika eneo la Utalii 

Wilaya ya Sikonge inafahamika kwa vivutio vya utalii katika mkoa wa Tabora. Kuna mbuga kama 

vile Ipembampazi, Iswangala, Ugunda na Itulu ambazo zina aina mbalimbali ya wanyama na ndege 

kama vile Simba, Tembo, Twiga, Nyati, Pundamilia, Mbwa mwitu, Nyumbu, Mbuni, Fisi, swala, 

Chui, mwewe, kanga na wengine wengi. 

Fursa za kibiashara zinazopatikana kutokana na utalii ni zifuatazo:- 

(a) Ujenzi wa hoteli za kitalii 

(b) Kuanzisha makampuni ya kuwaongoza watalii (Tour guides groups/company) 

(c) Kampuni za kusafirisha watalii kwa magari maalum ya utalii. 
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Picha ya Twiga na Simba katika mbuga ya Ipembampazi 

 

 

 

 

2.8 Fursa za uwekezaji kwenye mitandao  ya Simu 

Katika Wilaya ya Sikonge kuna mitandao ya makampuni 4 ya Simu ya Airtel, Vodacom, 

Yas na Halotel. Makampuni haya yanatoa huduma ya mawasilianona miamala ya 

kifedha kwa wananchi waishio vijiji tofauti tofauti wilayani Sikonge. Kuna baadhi ya 

vijiji havijaunganishwa na mitandao ya simu kabisa au kuna kampuni moja tu. Hivyo 

basi fursa ya kuweka minara mingine inapatikana katika baadhi ya maeneo ambayo 

hayana mitandao ya simu. 

 

 

 

2.9 Fursa za uwekezaji kwenye sekta ya elimu. 

2.9.1 Secta ya elimu ya msingi 

Wilaya ya sikonge kwa mwaka wa masomo 2025 ina shule za msingi zipatazo 112, 

kati ya shule hizi, shule 109 ni za serikali na shule 3 za binafsi.  Wilaya ina wanafunzi 

64,073 kati ya hawa wavulana ni 30,091 na wasichana ni 33,982. Wastani wa 

kiwango cha ufaulu ni asilimia 50.49 kwa  (takwimu za mwaka 2024). Wawekezaji 
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wanakaribishwa kuwekeza katika secta hii kwani shule binafsi ni chache 

ikilinganishwa na shule za serikali. (Sera ) 

2.9.2  secta ya elimu ya sekondari. 

Wilaya ya sikonge kwa mwaka wa masomo 2025 ina shule za sekondari zipatazo 22, kati 

ya shule hizi, shule 22 ni za serikali na shule 2 za binafsi.  Wilaya ina wanafunzi 9,108 

kati ya hawa wavulana ni 4080 na wasichana ni 5028. Wastani wa kiwango cha ufaulu ni 

asilimia 100 kwa kidato cha 6, asilimia 89 kwa kidato cha 4 na asilimia 73.3 kwa kidato 

cha 2 (takwimu za mwaka 2024). Wawekezaji wanakaribishwa kuwekeza katika secta hii 

kwani shule binafsi ni chache ikilinganishwa na shule za serikali, kwani wazazi 

hulazimika kupeleka wanafunzi nje ya wilaya ili kupata shule binafsi. 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

Nawasilisha. 

 

Seleman Pandawe 

Mkurugenzi Mtendaji (W) 

SIKONGE 


