



JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  
OFISI YA RAIS TAMISEMI  
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIKONGE



**TAARIFA KWA UMMA**

**MAPOKEZI YA FEDHA TSHS. 2,167,917,059.53 KUTOKA SERIKALI KUU MWEZI AGOSTI  
2023 KWA MWAKA WA FEDHA 2023 – 2024.**

Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge, ilipokea fedha kiasi cha shilingi Bilioni 2.16 ikiwa ni fedha za miradi ya maendeleo na Matumizi Mengineyo(OC) kutoka serikali kuu kwa mchangano ufuatao:

Shilingi Milioni 62.7 ni fedha zilizopokelewa kwa ajili ya matumizi mengineyo pamoja na posho ya wito wa dharura (on call).

Shilingi Bilioni 1.55 ni fedha kwa ajili ya ruzuku ya mishara ya watumishi.

Shilingi Milioni 120.71 ni fedha kwa ajili ya Elimu bila Malipo, Divisheni ya Elimu Awali na Msingi ( Milioni 60.3) na Divisheni ya Elimu Sekondari (Milioni 60.3).

Shilingi Milioni 307.8 ni fedha kwa ajili ya Mitihani ya Darasa la Saba.

Shilingi Milioni 17.1 ni fedha kutoka Global Fund.

Shilingi Milioni 104.5 ni fedha ya kujikimu Ajira mpya, Divisheni ya Elimu Sekondari na Msingi (Milioni 75.6) na Divisheni ya Afya, Ustawi wa Jamii na Lishe ( Milioni 28.9).

Imetolewa na;

**Kitengo cha Mawasiliano Serikalini**

**Halmashauri ya Wilaya ya Sikonge**

**04 Oktoba, 2023.**