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YAH: MAELEKEZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHABUTWA ILIYOPO WILAYA

YA SIKONGE, MKOA WA TABORA MWAKA............

1. UTANGULIZI

Ninafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya

sekondari CHABUTWA mwaka............. Shule ya sekondari chabutwa ipo umbali wa km 10
kusini mwa Halmashauri ya wilaya ya Sikonge. |

Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe ............. na unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia
tarehe .../c..ts......... na mwisho wa kuripoti ni tarehe .../...... feveuunn ndani ya siku saba (7)

2. MAMBO MUHIMU KWA WANAOJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI CHABUTWA
A. WASICHANA

i.

iii.

iv.

vi.

Sketi mbili (2) za rangi ya ugoro ndefu zinazofika kwenye kifundo cha kisigino cha mguu
zenye marinda ya wastani. Fika shuleni upate maelekezo zaidi kwa makamu mkuu wa shule.
Blauzi (shati) mbili nyeupe za kitambaa cha tetron zenye mikono mifupi na zisizo na urembo.
Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kamba na vyenye visigino vifupi (visivyogonga) na visiwe
vibajaji au yeboyebo.

Soksi nyeupe.

Kwa waislamu vazi la hijabu linaruhusiwa- kitambaa cha kichwani (Head square) cheupe cha
tetron kisicho na wa aina yoyote.

Nguo za michezo, Sketi mbili zisizo bana za rango nyeusi na T-shirt mbili za mikono mifupi
za rangi ya njano na zenye nembo ya shule inapatikana hapa hapa shuleni CHABUTWA
SEKONDARI.

B. WAVULANA

i.
ii.

Suruali mbili za rangi ya ugoro (siyo dengizi au jinsi)
Shati mbili nyeupe (tetroni) za mikono mifupi.

Viatu vyeusi vya Ngozi vyenye kamba (visivyogonga)



Mkanda mweusi.

Nguo za michezo —bukta zisizobana za rangi ya bluu na T-sheti mbili (2) 7za mikono
mifupi rangi ya njano yenye nembo ya shule inapatikana hapa CHABUTWA
SEKONDARI.

2.2 .Daftari kumi na moja (11) ,kalamu na mkebe wa hesabu.

3.0 SHERTA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HILI.

Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na.25 ya mwaka 1978 na kama
ilivyorekebishwa kwa Sheria Na.10 ya mwaka 1995, Aidha ;inazingatia miongozo yote
inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dahamana ya elimu nchini na
Ofisi ya Waziri Mkuu ~-TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu.Unatakiwa
kuzingzatia mambo ya msingi yatuatayo ainbayo yatafaianu!iwa kwa maandishij na utapewa
nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:

a)
b)

c)
d)

e)

f)
2)
h)
i)

Heshima kwa viongozi ,wazazi ,wafanyakazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa
ujumla ni jambo la lazima;

Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulinagana na ratiba ya
shule ni lazima.

Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)

Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.

Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu macelekezo juu ya kuwepo ndani na
nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii;

Kutunza usafi wa mwili , mavazi na mazingira ya shule.

Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.

Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote .

Kutunza mali za umma.

3.1. MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUY\’UZ\VA AU

KUSTMAMISHWA SHULE.

a)
b)
c)
d)

¢)
f)
2
h)
1)
i)

Wizi
Uasherati na ushoga

Ubakaji
Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji bangi

,cocaine,mirungi.kubeli na kadhalika.
Kupigana au kupiga.

Kuharibu kwa mmakusudi mali ya umma.
Kudharau Bendera ya Taifa

Kuwa mjamzito/kupata mimba

Kuoa au kuolewa . o
Kutoa mimba.




. ,
K. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama

wa shule au watu.
l. Kukataa adhabu kwa makusudi.
m. Kuwa na simu ya mkononi.

4.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILI
NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZL.

a. Medical Examination Form ambayo itajazwa na Mganga mkuu wa hospitali
ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakapo riporti

shuleni.

b. Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa

kutoshiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai

¢. Fomu ya mzazi ya kukiri kukubaliana na sheria kanuni na maeleke
mengine yatakayotolewa na shule.

5.0 Tafadhali soma kwa umakinijmaelekezo/maagizo haya na kutekeleza kikamilifu.
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MINISTRY OF EDUCATION ,SCIENCE AND TECHNOLOGY

CHABUTWA SECONDARY SCHOOL

e STUDENT MEDICAL CERTIFICATE

(To be completed by a Government medical officer and returned to the Headmistress, Chabutwa
secondary school, P.O.BOX 121 SIKONGE)

Please examine the student named above and comment on his /her health by recording to the
following items. Kindly put a tick infront cf either YES or NO whichever is applicable.

1. Does the student have problem in connection with:

A STGNE. vt ee ettt 1.NO

|0 2 DI 72 (<P AN 2 YES
B. HEArINg .covivveveeerriiniiirentieeteee ettt 1.NO

T YES STALC. ccvmne o o smiemscsions soorocaromssracs arsiasmommmsmsivss SiaiThoA54 5 § & & § Swamisaes 2.YES
(ST I - TR 1.NO

| 2 SR 7211 = TN 2.YES
D. BloOd PreSSUI. .o vttree s s ee e et e aaaeeerrsrasaesaeessannaaneeen . 1.NO

IF YES SEAIE. cnicsnsaios i sisnas smnsssmnss o35 5% pramamemmusrymes s o s s oo . 2.YES
B A SR A o csamsiasmimmmss sus sis s siarminsmamanias o o o o b 8658 RS S46 8§ 63 1.NO

TE YESR, S 8. .o evscspmmmssrmseems ossasssenib bbb § § 5 §3 § SRRSO RO 2.YES
F. Any ofhier Health problemisi oo sers e rrs rovvmenensmesesmmrervenss - 1NO

1 SR 11 < T 2.YES

Do you therefore recorded said student medically fit for studentship at this school I.F

L PlEaSE BB wevsnsssssessnresnrrs sran1ns e s mon « comeopemrperg s 1.NO
- 2.YES
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SHULE YA SEKONDARI CHABUTWA

FOMU.
1UYA KUKMIRI KUKUBALI/\NA NA SHERIA 7ZA
MWANAFUNZI

SHULE KWA MZAZI NA

L. KUJIANDIKISHA
(

Ij:dzwe na kukabidhiwa kwa ofisi ya kujiandikisha shule)

1) Jina kamili la Mwanafunzi ...0...0coveeei i
2) Tarehe ya Kuzaliwa ........oooooovovooo T

3) Mahali alipozaliwa (Wilaya)
4) Uraia '

............................
............................................

...............................................

6) Dini

...................................

1) Wilaya

.......................................

...........................................

4) Mtaa/Kitongoji «...ooeevvneuiiiniini...

III. MZAZI NA NDUGU WA KARIBU

1) Jina la mzazi/Mlezi

.....................................

.......................

................................................................. nakubali nafasi hii niliyopewa
na ninaahidi kutii kikamilifu sheria, kanuni na taratibu zote za shule wakati wote

niwapo mwanafunzi wa shule Ya sekondari Chabutwa,

Sahihi ya Mwanafunazi:

.............................

.........................

......................................




