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JINA LA MWANAFUNZI …………………………………………………………..
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI USUNGA (WILAYA YA SIKONGE) – 2020
1.0.  UTANGULIZI
1.1. Ninafurahi kukutaarifu kwamba umechaguliwa kujiunga kidato cha kwana mwaka 2020 katika shule ya sekondari Usunga iliyopo umbali wa kilometa 30 kutoka Sikonge mjini.
1.2.  Muhula wa kuanza masomo unaanza tarehe 6/1/2020, inatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 6/1/2020 na mwisho wa kuripoti shuleni ni tarehe 13/1/2020 (ndani ya siku saba)
2.0.  Mambo ya muhimu ya kuzingatia.
2.1.  Sare za shule: wavulana ni suruali 2 za rangi ya kaki, shati nyeupe 2 yenye     mikono mifupi.
2.2.  Sare za shule: wasichana ni sketi 2 za rangi ya kaki 2 zenye linda boksi ziwe ndefu (zenye kupita magoti), shati nyeupe 2 za mikono mifupi. 
2.3.  Viatu vyeusi vya kamba (SIO RABA) kwa wanafunzi wa jinsia zote, soksi nyeupe kwa wanafunzi wote.
2.4.  Rangi ya hijabu ifanane na sare ya shule.
2.5.  Sare za michezo ni truck suit nyekundu hii ni kwa wanafunzi wote (wakike na wakiume)
2.6.  Daftari 12, kalamu na mkebe wa hesabu.
3.0. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII.
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu namba 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria namba 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na mafuno ya ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na OFISI YA RAISI-TAMISEMI (OR-TAMISEMI), yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu nchini.
4.0. MAMBO YA KUZINGATIA.
4.1. SHERIA NA KANUNI ZA SHULE HII NI:-
A. Heshima kwa viongozi, wazazi, wafanyakazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
B. Mahudhurio mazuri katika kila shughuli, ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni jambo la lazima.
C. Kushiriki kufanya maandalio ya jioni (preparation)- kujisomea uwapo nyumbani.
D. Kuwahi katika shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
E. Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
F. Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
G. Kuvaa sare za shule wakati wote.
H. Kutunza mali za umma na wanafunzi wenzako.

ANGALIZO.
Uharibifu wa samani za shule (kiti au meza), miundombinu ya shule,vifaa vyovyote vya shule, vitabu na mali yoyote ya shule vitalipwa na mhusika vifaa hivyo kwa kuvinunua au kuafanya ukarabati. Hivyo basi unapaswa kuwa mwangalifu, makini na mtunzaji wa vifaa au mali za shule ili kuepuka kuingia gharama zisizo za lazima.
5.0.  MAKOSA YAFUATAYO YANAWEZA KUSABABISHA KUFUKUZWA AU KUSIMAMISHWA SHULE.
1. WIZI
2. UASHERATI NA USHOGA
3. UBAKAJI
4. ULEVI NA MATUMIZI YA MADAWA YA KULEVYA (KUVUTA BANGI, KOKAINI, MIRUNGI, KUBEL, N.K.)
5. KUPIGANA AU KUPIGA
6. KUHARIBU KWA MAKUSUDI MALI YA UMMA.
7. KUDHARAU BENDERA YA TAIFA NA WIMBO WA TAIFA
8. KUWA MJAMZITO AU KUPATA MIMBA
9. KUOA AU KUOLEWA
10. KUTOA MIMBA
11. KUGOMA , KUCHOCHEA NA KUNGOZA AU KUSHIRIKI KUVURUGA AMANI NA USALAMA WA SHULE AU WATU.
12. KUKATAA ADHABU KWA MAKUSUDI.
13. KUWA NA SIMU YA MKONONI.
6.0. MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA NA MWANAFUNZI.
6.1. FOMU YA MATIBABU ITAJAZWA NA MGANGA WA HOSPITALI, NA ITAKABIDHIWA KWA MKUU WA SHULE, SIKU MWANAFUNZI ANARIPOTI SHULENI
6.2. FOMU YA MAELEKEZO BINAFSI KUHUSU HISTORIA YA MWANAFUNZI NA MKATABA WA KUTOSHIRIKI KATIKA MIGOMO, FUJO NA MAKOSA YA JINAI.
6.3. FOMU YA MZAZI KUKIRI KUKUBALIANA NA SHERIA, KANUNI NA MAELEKEZO YA MENGINE YANAYOTOLEWA NA SHULE
6.4. UFAGIO WA NJE WA KUFANYIA USAFI
6.5. JEMBE LENYE MPINI
6.6. KWANJA/  FYEKEO
TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO AU MAAGIZO HAYO NA KUYATEKELEZA KIUKAMILIFU
HONGERA NA KARIBU SANA KATIKA SHULE HII.
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