

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

OFISI YA RAIS-TAMISEMI

WIZARA YA ELIMU, SAYANSI, TEKNOLOJIA NA MAFUNZO YA UFUNDI
HALMASHAURI YA WILAYA YA SIKONGE

Anwani ya simu: MKUU WA SHULE

Simu Nambari: +255 764970508

+255 687946706

SHULE YA SEKONDARI MIBONO,

S.L.P 108,

SIKONGE

E-mail: mibonosekondari@gmail.com

Unapojibu tafadhari taja:

KUMB. NA: MSS/MWF/KJ/KDTI202.....

JINA LA MWANAFUNZI _____

SHULE YA MSINGI _____

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MIBONO WILAYA YA SIKONGE MKOA WA TABORA 202

Nafurahi kukutaarifu kwamba mwanao amechaguliwa kujiunga kidato cha kwanza katika shule hii mwaka 2020. Muhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe na mwisho wa kuripoti ni tarehe ndani ya siku saba (7).

1. Mambo muhimu ya kuzingatia.

1.1. Sare za shule

WASICHANA	WAVULANA
i. Shati mbili mikono mifupi.	i. Shati 2 nyeupe mikono mifupi.
ii. Sketi 2 za rangi ya kitambaa kilicho ambatanishwa kwenye barua hii (kitambaa kiwe kizito) malinda ya sketi ni 16 na iwe ndefu inayofika kwenye kifundo cha mguu.	ii. Suruali 2 za rangi ya kitambaa ilichoambatanishwa kwenye barua hii ishonwe kadri ya maelekezo na isiwe modo.
iii. Soksi nyeupe pea 2 stocking.	iii. Soksi nyeupe 2.
iv. Viatu vyeusi vya ngozi pea 1 visigino visivyo na mapambo na vyenye kufungwa na kamba.	iv. Viatu vyeusi vya ngozi pea 1 visigino vifupi na visivyo na mapambo.
v. Raba pea 1 ya michezo rangi yeyote.	v. Raba pea 1 ya michezo rangi yoyote.
vi. Truck suit nyekundu kwaajili ya michezo (kwa wasichana na wavulana)	vi. Truck suit nyekundu kwa ajili ya michezo.
vii. Sweta la blue (ununue popote uje nalo).	vii. Sweta la blue ununue popote uje nalo.
viii. Neck tai inayofanana na rangi ya sketi ya shule.	viii. Tai ndefu inayofanana na rangi ya suruali ya shule.
ix. T-shirt itapatikana shuleni rangi blue zenye nembo ya shule.	ix. Suruali ya light blue.
	x. T-shirt ya rangi ya blue zenye nembo ya shule.

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI**

KIAMBATANISHO C: FOMU YA KUJIANDIKISHA

(Ijazwe na kukabidhiwa kwenye ofisi ya kujiandikisha shuleni)

1. Jina kamili la mwanafunzi
2. Tarehe ya kuzaliwa
3. Mahali ulipozaliwa (Wilaya)
4. Uraia
5. Shule unakotoka
6. Dini
7. Mahali unapoishi sasa kwa mwanafunzi asiye lala Hostel
 1. Wilaya
 2. Kata
 3. Tarafa
 4. Mtaa
 5. Jina la mwenyenyeumba
8. Jina la mzazi au Mlezi:
- (a) Kazi ya mzazi / Mlezi
- (b) Anuani yake
- (c) Simu: (ya nyumbani) (ofisini)
- Mkononi
- (Nimuhimu kwa mawasiliano ya dharura)
- (Mabadiliko yawasilishwe Ofisini mara moja).

9. Sharti kwa mwanafunzi.

MimiNatambua kwamba nafasi niliyopewa kusoma Elimu ya sekondari inaigharimu serikali fedha nyingi. Hivyo lazima nisome hadi nihitimu na nitatoa taarifa kwa mamlaka za nchi kuhusu mtu yeyote atakaenifanyia au kujaribu kunifanyia matendo yatakayonikatisha masomo. Vinginevyo serikali inichukulié hatua za kisheria kwa kuchezea fedha za umma.

Sahihi ya mwanafunzi

Shahihi ya Mzazi / Mlezi

Tarehe

**JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
WIZARA YA ELIMU NA MAFUNZO YA UFUNDI
SHULE YA SEKONDARI MIBONO**

KIAMBATANISHO : B

SHERIA ZA SHULE:

1. HESHIMA:

- a) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu Bendera ya Taifa ya Jamhuri ya Muungano, Nembo ya Taifa na Wimbo wa Taifa.
- b) Mwanafunzi wa sekondari Mibono anatakiwa awe mfano mzuri wa heshima na tabia popote atakapokuwa, mwanafunzi awaheshimu viongozi wote wa Taifa, walimu na wasio walimu pia na watu wote, pamoja na wanafunzi wenzake.
- c) Mwanafunzi anatakiwa kusimama na kusalimia walimu au mtu yeyote anaye mzidi umri anapopita, anapoingia darasani au ukumbi wa mikutano.
- d) Mwanafunzi haruhusiwi kutumia lugha chafu/mbaya wakati wowote kwa wenzake, kwa walimu au watu wengine.
- e) Mwanafunzi anapoitwa anatakiwa afike mara moja na kukimbilia aliko mkuu /mwalimu/kiranga anayemuita.
- f) Mwanafunzi anatakiwa kuheshimu picha za viongozi wa serikali, Ngao ya Taifa "Coat of Arms", fedha za Taifa na katiba ya nchi.
- g) Kila mwanafunzi anatakiwa kunyoosha mkono juu na kusimama anapouliza au kujibu swali

2. MAHUDHURIO:

- (a) Mwanafunzi anatakiwa kufika shuleni kabla ya saa 1:00 asubuhi na ahudhuri pendi ya shule na kupandisha Bendera ya Taifa.
- (b) Mwanafunzi anapaswa kuhudhuria shuleni kila siku ya masomo na anawajibika kuhudhuria vipindi vyote vya masomo, ndani na nje ya darasa, ni marufuku kupiga kelele au kusumbua darasani na kutoka nje ya darasa bila ruhusa ya mwalimu.
- (c) Mwanafunzi anapaswa kushiriki kikamilifu katika shughuli zote za Elimu ya kujitegemea na michezo.
- (d) Mwanafunzi anapaswa kutii kengele ya shule kulingana na utaratibu au ratiba ya shule.
- (e) Mwanafunzi haruhusiwi kutoka nje ya eneo la shule bila kibali cha maandishi cha mwalimu wa zamu au mlezi wa darasa.

3. SARE:

- (a) Mwanafunzi anapaswa kuvaa sare ya shule ya sekondari Mibono wakati wote akiwa shuleni. Mwanafunzi anapaswa kuchomekea shati lake muda wote.

4. MAENEO ASİYORUHUSIWA KUTEMBELEA ISIPOKUWA KWA KIBALI MAALUM

1. Ofisi ya shule (2) Bohari ya shule (3) Maabara (4) Jikoni (5) Nyumba za walimu na wasio walimu (6) Kuonekana kwenye sehemu za starehe kama kwenye vilabu vya pombe na nyumba za kulala wageni.

5. MAMBO YASİYORUHUSIWA

Kuvuta sigara, bangi/madawa ya kulevya, kunywa pombe, kupigana, uasherati na ushoga.

MINISTRY OF EDUCATION AND VOCATIONAL TRAINING
MIBONO SEKONDARY SCHOOL.

PART D.: STUDENT'S MEDICAL CERTIFICATE:

(To be completed by a Government Medical Officer and returned to the Headmaster Mibono Secondary School).

Name

Please examine the student named above and comment on his / her health by recording to be following items. Kindly put a tick in front of either YES or No whichever is applicable.

Does the student have problem in connection with:

- A Sight 1. No
If YES state 2. YES
- B: Hearing? 1. No
If YES state 2. YES
- C: T.B 1. No
If YES state 2. YES
- D: Blood pressure 1. No
If YES state 2. YES
- E: Asthma 1. No
If YES state 2. YES
- F: Any other Health problems

.....
.....

If YES state

Do you therefore recommend the said student medically fit for studentship at this school
..... 1. No

If No. Please state 2. YES

Name and Signature
Designation

Date Official Stamp.