

**SHULE YA SEKONDARI KIWERE**  
**S.L.P. 72**

Barua pepe: //kiweresekondari@gmail.com

Mob:- +255 627 003 323/+255 757 497 211

Tarehe:- .....

Kumb Na: .....

Jina la mwanafunzi:- .....

S.L.P. ....

**YAH:- MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KIWERE WILAYA  
YA SIKONGE MKOA WA TABORA MWAKA .....**

**1.0 UTANGULIZI**

Ninafurahi kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha KWANZA katika shule hii kwa mwaka ..... Shule ipo umbali wa km ..... kutoka Halmashauri ya wilaya ya Sikonge.

Mhula wa kwanza wa masomo utaanza tarehe ..... Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe ..... na mwisho wa kuripoti ni tarehe .....

**2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA**

**2.1 Sare za shule**

(a) Sare za shule hii kwa wavulana ni:-

- i) Suruali mbili (2) za rangi ya damu ya mzee zenye marinda mawili isiyo bana (modal)
- ii) Shati nyeupe mbili (2)
- iii) Soksi nyeusi
- iv) Tai ndefu rangi damu ya mzee
- v) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba na soli fupi

(b) Sare ya shule hii kwa wasichana ni:-

- i) Sketi mbili (2) za rangi damu ya mzee zenye marinda (sio box) ndefu, inayogusa ugoko (inayogusa kifundo cha mguu).
- ii) Shati nyeupe mbili (2)
- iii) Soksi nyeupe
- iv) Tai ndefu rangi damu ya mzee
- v) Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamaba na soli fupi
- vi) Kwa waislamu hijabu ndefu nyeupe na mashati ya mikono mirefu

(c) Sare ya michezo ni t-shirt ya blue na traki 2

KIAMBATANISHO A

MINISTRY OF EDUCATION, SCIENCE AND VOCATIONAL TRAINING

KIWERE SECONDARY SCHOOL,

P.O. BOX 72,

SIKONGE.

DATE .....

### MEDICAL EXAMINATION FORM

This form must be completed by a government medical officer

Student's full name .....

Blood test .....

T.B Test .....

Asthma .....

Eye Disorder .....

Nose Disorder .....

Ear Disorder .....

Skin Disorder .....

Anemia .....

Chest .....

Operation .....

Serious accidents .....

Any other infection diseases .....

Pregnancy .....

ADDITIONAL INFORMATION eg Physical defects or impairment chronic or family disease etc

.....

.....

I certify that I have personally examined Mr/Miss

..... and found him/her

fit/unfit to pursue studies

Signature ..... Designation .....

Official rubber stamp .....

Address .....

**WIZARA YA ELIMU, SAYANSI NA MAFUNZO YA UFUNDI  
SHULE YA SEKONDARI KIWERE**

**KIAMBATANISHO B**

**KUJIANDIKISHA**

(Ijazwe na kukabidhiwa kwenye ofisi ya kujiandikishia shule)

1. Jina kamili la mwanafunzi .....
2. Tarehe ya kuzaliwa .....
3. Mahali alipozaliwa wilaya..... Kata..... kijiji.....
4. Uraia .....
5. Shule ya msingi alikotoka .....
6. Dini .....
7. Mahali unapoishi sasa kwa wanafunzi wasiolala bwenini
  - a) Wilaya .....
  - b) Kata .....
  - c) Tarafa .....
  - d) Mtaa .....
8. Jina la mzazi/mlezi .....
- a) Kazi ya mzazi/mlezi .....
- b) Anwani yako .....(mabadiliko yawasilishwe ofisini yanapotokea)
- c) Namba ya simu ya mzazi/mlezi .....
9. Ahadi ya mwanafunzi  
Mimi ..... Nakubali/sikubali nafasi niliyopewa. Naahidi/Siahidi kutii kikamilifu sheria, kanuni zote za shule kwa wakati wote niwapo mwanafunzi wa shule ya sekondari kiiwere.  
Sahihi ya mwanafunzi .....
- Sahihi ya mzazi .....
- Tarehe .....

#### 4.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE

Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebisha kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995 aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya ~~waziri Mkuu~~ <sup>BALIS</sup> TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kimaandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.

##### 3.1 Sheria za shule

- a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote, wazazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
- b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
- c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (night preparation).
- d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa.
- e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani na nje ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
- f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi, na mazingira ya shule.
- g) Kuvaa sare ya shule wakati wote unapotakiwa.
- h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
- i) Kutunza mali za umma.

##### 3.2 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:-

- a) Wizi
- b) Uasherati na Ushoga
- c) Ubakaji
- d) Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
- e) Kupigana na kupiga.
- f) Kuharibu kwa makusudi mali ya umma.
- g) Kudharau bendera ya taifa.
- h) Kuwa mjamzito au kupata mimba.
- i) Kuoau au kuolewa.
- j) Kugoma, kuchochea, na kuongoza au kushiriki kuvuruga amanii na usalama wa shule na watu.
- k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
- l) Kuwa na simu ya mkononi.