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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KILUMBI WILAYA YA SIKONGE MKOA WA TABORA MWAKA 2021

1.0.  UTANGULIZI
Ninayo furaha kukuarifu kwamba umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule hii ya sekondari KILUMBI iliyopo Halmashauri ya wilaya ya sikonge, shule ipo umbali wa Km 325 kutoka Halmashauri ya wilaya ya SIKONGE. 
Mhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe 11/01/2021. Unatakiwa kuripoti shuleni kuanzia tarehe 11/01/2021 mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021 Ndani ya siku saba.

2.0. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA 
Sare za shule 
(a) Sare za shule hii ni: shati 2 (mbili) nyeupe mikono mifupi na suruali 2 (mbili) za kaki na nyeusi (kwa wavulana tu). Na shati 2 (mbili) nyeupe mikono mifupi na sketi 2 (mbili) kaki na moja nyeusi. Kwa sketi zote ni lazima ziwe na mshono wa  linda box (wasichana). Viatu vyeusi vya ngozi vyenye uwezo wa kufunga kamba na soksi nyeupe (wasichana) na soksi nyeusi (wavulana).

(b)  Rangi za Hijabu ifanane na sare za shule mshono huo usiwe ya kibana mwili
(c) Sare ya michezo kwa shule hii ni track 1 ya rangi ya blue kwa wavulana na wasichana
(d) Sweta moja lenye rangi ya kijani, pamoja na T-shirt moja ya rangi ya kijani

2.2.  Daftari 10 counter, kalamu na mkebe wa Hisabati
2.3 Chakula, Nauli kwa mwanafunzi mzazi atawajibika pia na mahitaji mengine ambayo ni muhimu kwa mtoto ni juu ya mzazi au mlezi. Tunashauri mwanafunzi akatiwe bima ya Afya (C. H.F)
3.0. SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
Shule hii inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na wizara ya Elimu na Mafunzo ya Ufundi yenye dhamana ya Elimu nchini na Ofisi ya Rais TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi yafuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni.
(a) Heshima kwa viongozi, wafanyakazi wote, wazazi, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima
(b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima
(c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation)
(d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopangiwa.
(e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu maelekezo juu ya kuwepo ndani ya mipaka hiyo wakati wote wa uanafunzi wako katika shule hii.
(f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
(g) Kuvaa sare ya shule kikamilifu wakati wote unapotakiwa
(h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote 
(i) Kutunza mali za shule na umma kwa ujumla
3.1 Makosa yafuatayo yanaweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule:-
i. Wizi
ii. Uasherati
iii. Ubakaji
iv. Ulevi na matumizi ya dawa za kulevya kama vile uvutaji bangi, cocaine, mirungi, kuberi n.k
v. Kupigana au kupiga
vi. Kuharibu kwa makusudi mali ya umma
vii. Kudharau Bendera ya Taifa
viii. Kuwa mjamzito au kupata mimba
ix. Kuoa au kuolewa
x. Kugoma, kuchochea na kuongoza au kushiriki kuvuruga amani na usalama wa shule au watu
xi. Kukataa adhabu kwa makusudi 
xii. Kuwa na simu ya mkononi



4.0 MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI 
a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga mkuu wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa Shule mara utakaporipoti shuleni
b) Fomu ya maelezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutoshiriki kwenye migomo, fujo na makosa ya jinai
c) Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule
5.0 Tafadhari soma kwa makini maelezo/ maagizo haya na kuyatekeleza kikamilifu
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