HALMASHAURI YA WILAYA YA SIKONGE
SHULE YA SEKONDARI KILOLI
S.L.P 128
Baruapepe: kilolisekondari@gmail.com
Mob:+255756551003/+255624382018
SIKONGE
Tarehe…………………………………..
Kumb. Na …………………………………………….
Jinala Mwanafunzi …………………………………………………………….
S.L.P ……………
………………………………..
YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI KILOLI ILIYOPO WILAYA YA SIKONGE MKOA WA TABORA MWAKA…………………
1.0 UTANGULIZI
Ninayo furaha kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga kidato cha ……………….. katika shule hii mwaka ……........
Shule ya Sekondari kiloli ipo umbali wa km……………Kaskazini/Mashariki/Magharibi/Kusini mwa mji mkuu wa mkoa/Halmashauri ya …………………………… Usafiri wa basi kutoka mjini…………………………….. unapatikana katika kituo cha mabasi cha………………………………, nauli ni Tshs………………………….. Muhula wa kwanza wa masomo unaanza tarehe………………………………………. Na mwisho wa kuripoti ni tarehe………………………………………
2.0 MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
2.1 Sare ya Shule
(a) Wasichana
i. Sketi nyeusi mbili (2)mshono wa marinda madogo
ii. Shati nyeupe mbili (2)mikono mifupi (mikono mirefu kwa watakaovaa hijabu)
iii. Viatu vyeusi vya kamba na soksi nyeusi
iv. Raba ya michezo na trakisuti nyeusi
v. Kwa waislam, rangi ya hijabu ifanane na rangi ya shati
vi. T-shirt na tai
(b) Wavulana
i. Suluari nyeusi mbili (2) zenye linda
ii. Shati nyeupe mbili (2) mikono mifupi
iii. Viatu vyeusi vya kamba na soksi nyeupe
iv. Raba za michezo na bukta ya michezo
v. Mkanda mweusi
vi. T-shirt na tai
2.2 Vifaa vya Darasani
i. Daftari kubwa (counter book) ziwe kuanzia kumi na begi la kubebea.
ii. Kalamu na penseli.
iii. Mkebe na rula ya sm.30
2.3 Kuhusu Hosteli ya Shule
Shule ina jingo kwa ajili ya hosteli ya wasicha na hasa wale wanaotoka maeneo ya mbali na shule, kwahiyo, haruhusiwi mwanafunzi yoyote wa kike kupanga mtaani kwa sababu yeyote ile. Ili kuishi hosteli mwanafunzi atatakiwa kuja na vitu vifuatavyo kwa ajili ya matumizi yake binafsi; godoro, shuka, ndoo mbili na vifaa vingine kwa ajili ya huduma za kibinadamu.
2.4 Utaratibu wa Chakula
Utaratibu wa wanafunzi kupata chakula unaendelea lakini kwa kuratibiwa na kamati maalum ya wazazi. Viwango vya kuchangia vitaainishwa kupitia vikao vya wazazi. Utaratibu huu ni kwa wanafunzi watakao ishi hosteli, kwa wale wa kutwa ni shiari.
*kwa ajili ya usalama wa hosteli na pia ili wanafunzi hao wapate muda wa kutosha kujisomea, mwanafunzi hataruhusiwa kujipikia.
3.0 SHERIA NA KANUNI MUHIMU ZA SHULE HII
3.1 Shule inaendeshwa kwa mujibu wa sheria ya Elimu Na. 25 ya mwaka 1978 na kama ilivyorekebishwa kwa sheria Na. 10 ya mwaka 1995. Aidha inazingatia miongozo yote inayotolewa na Wizara ya Elimu, sayansi na teknolojia yenye dhamana ya elimu nchini na Ofisi ya Rais – TAMISEMI yenye jukumu la usimamizi na uendeshaji Elimu. Unatakiwa kuzingatia mambo ya msingi ya fuatayo ambayo yatafafanuliwa kwa maandishi na utapewa nakala yake mara baada ya kuripoti shuleni:
a) Heshima kwa viongozi, wazazi,wafanya kazi wote, wanafunzi wengine na jamii kwa ujumla ni jambo la lazima.
b) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule kulingana na ratiba ya shule ni lazima.
c) Kushiriki kwa makini kufanya maandalio ya jioni (preparation).
d) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa.
e) Kufahamu mipaka ya shule na kuzingatia kikamilifu juu ya kuwepo ndani na n nje ya mipaka hiyo wakati wa uanafunzi wako katika shule hii.
f) Kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule.
g) Kuvaa sare ya shule wa kati wote unapotakiwa.
h) Kuzingatia ratiba ya shule wakati wote na
i) Kutunza mali za Umma.


3.2 Makosa yanayoweza kusababisha kufukuzwa au kusimamishwa shule.
a) Wizi
b) Uasherati na ushoga
c) Ubakaji
d) Ulevi na matumizi ya madawa ya kulevya kama vile uvutaji wa bangi, cocaine, mirungi, kubeli na kadhalika.
e) Kupigana au kupiga.
f) Kuharibu kwa makusudi mali za Umma.
g) Kudharau Bendera ya Taifa.
h) Kuwa mjamzito au kupata mimba.
i) Kutoa mimba.
j) Kugoma, kuchochea, kuongoza au kushiriki, kuvuruga amani na usalama wa shule au watu.
k) Kukataa adhabu kwa makusudi.
l) Kuwa na simu ya mkononi.
4.0  MAMBO MENGINE MUHIMU YANAYOPASWA KUKAMILISHWA NA KUWASILISHWA SHULENI NA MWANAFUNZI
(a) Medical examination form ambayo itajazwa na mganga wa hospitali ya serikali. Fomu hii itakabidhiwa kwa mkuu wa shule mara utakaporipoti shule.
(b) Fomu ya maelekezo binafsi kuhusu historia ya mwanafunzi na mkataba wa kutokushiriki katika migomo, fujo na makosa ya jinai.
(c) [bookmark: _GoBack]Fomu ya mzazi kukiri kukubaliana na sheria, kanuni na maelekezo mengine yatakayotolewa na shule.
5.0 TAFADHALI SOMA KWA MAKINI MAELEKEZO/ MAAGIZO HAYA NA KUYATEKELEZA KIKAMILIFU.
*Muwahishe mwanafunzi shule ili aanze mapema mafunzo ya awali ya kiingereza( English Orientation Course), hii itamsaidia kwa kumjengea msingi mzuri atakapoanza masomo yake.
KARIBU SANA KATIKA SHULE YA SEKONDARI KILOLI

……………………………………
PHILIP D. KATAMBO
MKUU WA SHULE











OFISI YA RAIS
TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA (TAMISEMI)
SHULE YA SEKONDARI KILOLI
KIAMBATANISHI C
KUJIANDIKISHA
(Ijazwe na kukabidhiwa kwa ofisi ya kujiandikisha Shule)
1. Jina kamili la Mwanafunzi ………………………………………………………………………………………………….
2. Tarehe ya kuzaliwa …………………………………………………………..
3. Mahali alipozaliwa ……………………………………………………………
4. Uraia ………………………………………………………………………………..
5. Shule anakotoka ……………………………………………………………….
6. Dini …………………………………………………………………………………..

7. Mahali anapoishi;
i. Wilaya …………………………………………………………
ii. Kata …………………………………………………………….
iii. Tarafa …………………………………………………………
iv. Mtaa …………………………………………………………..

8. Jina la Mzazi/Mlezi …………………………………………………………………………………………………………..
a)       Kazi ya Mzazi ……………………………………………………
b)       Anwani yake …………………………………………………….
c)       Namba za simu ………………………………………………..
      (Ni muhimu kwa mawasiliano ya dharura)

9. AHADI YA MWANAFUNZI
Mimi………………………………………………………………………………………….. nakubali/sikubali nafasi niliyopewa. Naahidi/Siahidi kutii kikamilifu sheria na kanuni zote za Shule wakati wote niwapo mwanafunzi wa Sekondari ya Kiloli.

Saini ya Mwanafunzi ………………………………………………………
Saini ya Mzazi/Mlezi ………………………………………………………
Tarehe …………………………………………………………………………..









PRESIDENT’S OFFICE
REGIONAL ADMINISTRATION AND LOCAL GOVERNMENT
KILOLI SECONDARY SCHOOL
ATTACHMENT D
STUDENT’S MEDICAL CERTIFICATE
(To be completed by a government medical officer and returned to the Headmaster’s office)
Name……………………………………………………………………………………………………………………………………..
Please examine the student named above and comment on his or her health by recording to the following items. Kindly put a tick in front of either YES or NO, whichever is applicable.
Does the student have problem in connection with,
A. Sight ……………………………………………………………………………………………………………………………. 1.NO
If Yes, state………………………………………………………………………………………………………………….. 2.YES

B. Hearing ……………………………………………………………………………………………………………………….. 1.NO
If Yes, state…………………………………………………………………………………………………………………… 2.YES

C. TB………………………………………………………………………………………………………………………………… 1.NO
If Yes, state………………………………………………………………………………………………………………….. 2.YES

D. Blood pressure……………………………………………………………………………………………………………. 1.NO
If Yes, state…………………………………………………………………………………………………………………. 2.YES

E. Asthma……………………………………………………………………………………………………………………….  1.NO
If Yes, state…………………………………………………………………………………………………………………. 2. YES

F. Pregnancy (for girls)…………………………………………………………………………………………………… 1.NO
If Yes, state………………………………………………………………………………………………………………..  2. YES

G. Any other health problem………………………………………………………………………………………….. 1. NO
If Yes, state…………………………………………………………………………………………………………………..2.YES
Do you therefore recommend the said medical student is fit for studentship at this school?
If No, please state……………………………………………………………………………………………………………….
Name and Signature…………………………………………………………………………………… Designation……………………………..
Date………………………………………………………. Official stamp………………………………………………..
      

