
 

 

SHULE BINAFSI KILIO CHA WENGI-SIKONGE 

 

 

Wawezeshaji kutoka ESRF waliokaa kulia wakijadiliana na wajumbe 

kwenye semina ya fursa za uwekezaji  iliyofanyika Ofisi ya Mkurugenzi - 

Sikonge. 

Timu ya wawezeshaji kutoka Shirika la Economic and Social Research (ESRF) 

yatua Sikonge kujadili fursa za uwekezaji. 

Timu hiyo iliyoundwaa na wajumbe watatu akiwemo Dr. Bohela Lunogelo, Ben 

Mtalemwa na Prof. Godwin Mjema,  ilifanikiwa kukutana na wawakilishi wa 

wafanyabiashara, wakuu wa Idara pamoja na vitengo  vilivyopo Wilayani hapa 

na kufanya semina iliyolenga kubainisha  fursa zinazoweza kutumiwa na 

wadau wanaohitaji kuwekeza Wilayani Sikonge. 

Miongoni mwa fursa iliyopewa kipaumbele na wajumbe waliohuzulia semina 

hiyo ilikuwa ni uanzishwaji wa shule binafsi za msingi zinazotumia mtaala 

uliokwenye lugha ya kiingereza ambapo wajumbe 10 walichangia kuwa ni 

miongoni mwa jambo linalopewa kipaumbele kikubwa. Wilaya ya Sikonge 

haina shule ya namna hiyo hata moja jambo linalowalazimu wazazi 



 

 

kuwapeleka watoto wao nje ya Wilaya hii na hata mikoa mingine ikiwemo 

Shinyanga- Kahama. 

Hali hii imekuwa ni kilio cha muda mrefu kwa wakazi wa Sikonge ambao 

wamekuwa na uhitaji mkubwa wa huduma hiyo, hivyo kuwakaribisha wadau 

wote wenye uwezo wa kuwekeza katika shule binafsi kuchangamkia fursa hiyo. 

Akielezea kivutio kinachopatikana katika uwekezaji huo Martin Ukongo 

ambaye ni Afisa Ardhi alisema kuwa gharama za upatikanaji wa eneo zipo 

chini kulinganisha na sehemu zingine na tayari Halmashauri imetenga eneo 

kubwa kwa ajili ya uwekezaji huo ambapo ili kuwavutia wawekezaji mita moja 

za mraba huuzwa kwa thamani ya shilingi elfu moja tu. 

Mbali na fursa hiyo pia kulijadiliwa fursa mbalimbali zinazopatikana Wilayani 

hapa ambazo miongoni mwao zilikuwa ni kujenga kiwanda kwa ajili ya mazao 

ya Nyuki, kilimo cha Umwagiliaji, kiwanda cha Mafuta, Hoteli na huduma za 

kitalii na uanzishaji wa Mashamba makubwa ya Tumbaku, Alizeti na Karanga, 

ambapo zinaweza kutumiwa na wawekezaji kwani maeneo yapo ya kutosha.  

 

Majadiliano yakiendelea- Semina ya Fursa za Uwekezaji Sikonge. 



 

 

Akitoa maelezo namna Sikonge inavyoweza kuzitangaza fursa zilizopo, 

muwezeshaji Dr. Bohela Lunogelo alisema kuwa mawazo yote yaliyotolewa na 

wadaau yatawekwa kwa pamoja na machapisho mbalimbali yatatolewa ili 

yaweze kuwafikia wadau wa uwekezaji, pia alishauri kutumia machapisho na 

makala ambazo zitarushwa kwenye mtandao wa kijamii lengo likiwa ni 

kufikisha ujumbe sehemu mbalimbali kama njia ya kuwakaribisha wawekezaji. 

Naye injinia Paschal Ngunda aliyekuwa Kaimu Mkurugenzi alitoa shukurani 

kwa wawezeshaji kutoka ESRF kwa kusema, “mambo mengi hayafanikiwi kwa 

kuwa hayana miongozo sahihi” hivyo alishukuru timu hiyo kwa kuwapa 

miongozo sahihi itakayofungua fursa za uwekezaji Wilayani Sikonge. 

 

IMEANDALIWA NA  

 KITENGO CHA TEKNOLOJIA, HABARI NA MAWASILIANO (TEHAMA) 

 SIKONGE. 

 

 


